

# WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI

SHULE YA SEKONDARI CHETU  
S.L.P 382  
URAMBO.

TAREHE .....

KUMB.NA. CHT/SEC/FOL/SEL/ .....

Mwanafunzi .....

.....

.....

## MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE

1. Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na shule katika kidato cha kwanza mwaka ..... kuchaguliwa kwako kunaonesha mwenendo mzuri wa kitaaluma na tabia. Ni mategemeo yangu kuwa utatumia bahati hii wanayoipata wachache katika Taifa letu kuendelea kieleimu kwa muda wote utakaokuwepo shuleni hapa. Shule itafunguliwa tarehe ..... unatakiwa uwepo shuleni tarehe hiyo ya kufungua.

## 2. MAHALI SHULE ILIPO

Shule hii ni KUTWA si ya BWENI iko katika mji wa Urambo km5 kasikazini magharibi mwa mji wa Urambo. Kwa wanafunzi wanaotoka nje ya mji wa Urambo wanapaswa kuandaa makazi yao mapema ili kuwa karibu na shule.

## 3. TARATIBU NA HALI YA SHULE

Shule hii ni mchanganyiko (wavulana na wasichana). Unatakiwa kuwa makini na kuzingatia na kufuata utaratibu na sheria za shule muda wote uwapo hapa shuleni kukiuka na kupuuza sheria za shule kwa makusudi kutasababisha uachishwe au kusimamishwa masomo. Sheria za shule zimeambatanishwa katika barua hii, uzisome na kuzielewa vema.

## 4. MAHITAJI MUHIMU

Unatakiwa kuwa na mahitaji yafuatayo pindi uwasilipo shuleni.

### 4:1. SARE YA SHULE

#### A. WAVULANA

- (i) Suruali mbili rangi ya Brown shati mbili nyeupe
- (ii) Viatu nyeusi visivyokuwa na shingo au visigino virefu
- (iii) Soksi nyeupe, jozi mbili
- (iv) Tai ya rangi ya Brown

#### B. WASICHANA

- (i) Sketi ndefu mbili rangi ya brown zisizobana shati mbili nyeupe.
- (ii) Viatu vyeusi visivyo na shingo au visigino virefu
- (iii) Soksi ndefu nyeupe (stucking) jozi mbili, shimizi nyeupe kwa wasichana wote pamoja na sidiria (kwa wakubwa).
- (iv) Tai ya rangi brown

#### **4:2. VIFAA VYA MASOMO**

Kila mwanafunzi aje na:-

- i) Daftari dozen moja makubwa au counter book kwa mwenye uwezo.
- ii) Mkoba wa vifaa vya hisabati (Mathematical set)
- iii) Biki na penseli za kutosha pamoja na rula na vifutio.
- iv) Mfuko wako wa kubebea madaftari (school bag)

#### **4:3. VIFAA VYA USAFI**

Katika kutunza na kulinda usafi wa mazingira yetu ya shule na ili kujikinga na maambukizi mbalimbali ya magonjwa unaagizwa pia uje na ufagio kwa ajili ya kusafishia mazingira yetu yawe safi.

#### **4:4. URAIA**

Mwanafunzi anatakiwa aje na cheti cha Uraia wa Tanzania kama hana wasiliana na Ofisi ya utawala wilaya kwa maelezo juu ya uthibitisho Uraia wake (affidavit form)

#### **4:5 UTHIBITISHO KWA DAKTARI NA URAIA**

- (i) Unatakiwa upime afya yako na Daktari wa wilaya au Mkoa ambaye atajaza fomu namba 2 iliyoambatanishwa nyuma ya barua hii kisha uilete shuleni.
- (ii) Mwanafunzi anatakiwa aje na cheti cha uraia wa Tanzania kama hana wasiliana na Ofisi ya Utawala Wilaya kwa maelezo juu ya Uraia wake.
- (iii) Ieleweke wazi kuwa sikujaza tu hizo fomu za daktari bali upimaji ufanyike kwa umakini sana na majibu yapatikane yenye usahili zaidi ili kubaini tatizo la mtoto na jinsi gani ya kumsaidia anapokuwepo shuleni na wakati masomo yanaendelea, itatusaidia sana sisi walezi wao.

#### **4:6 UTHIBITISHO TOKA KWA MZAZI/MLEZI**

- (i) Aidha mzazi au mlezi wa kila mwanafunzi unatakiwa kuthibitisha kupokea taarifa hii pamoja na uwezekano wa kijana wako kujiunga na shule hii.
- (ii) Mzazi /Mlezi unaombwa kujaza sehemu hiyo hapo chini kama uthibitisho wako kuhusu uhakika wa mwanao kujiunga katika shule hii.

Mwisho nakutakia kila la kheri na mafanikio mema katika masomo yako punde ufikapo shuleni. Karibu sana katika shule hii.

.....  
**MKUU WA SHULE**

Mimi ..... ambaye ni mzazi /Mlezi wa  
..... ninakiri kupokea fomu ya maelekezo ya  
kujiunga na shule na niko tayari / siko tayari ..... kijana wangu kujiunga  
na shule.

**SAHIHI YA MZAZI/MLEZI .....**

**TAREHE .....**

290

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI**  
**SHULE YA SEKONDARI CHETU**  
**SHERIA NA KANUNUNI ZA SHULE**

Madhumuni na sheria hizi ni kumpa mwongozo na msaada kila Mwanafunzi wa Shule hii kutambua vizuri wajibu wake.

Hivyo Mwanafunzi au Mzazi/Mlezi wasizome vizuri na kuzielewa vizuri.

1. Kusimama na kusalimia Mwalimu na mtu yeyote anayestahili.
2. kuwa na adabu njema, Utu na nidhamu muda wote wa masomo kwa makini kama ratiba ya shule inavyoonesha.
3. Kuzungumza kiingereza muda wote uwapo shuleni kwani ndiyo lugha ya kufundishia.
4. Kutopigana/ kupiga au kutoa lugha chafu.
5. kuhudhuria vipindi vyote vya darasani na vya nje ya darasa kwa muda stahiki.
6. Kutokuwa na Simu, Mawasiliano yoyote yapitie kwa mzazi/mlezi.
7. Kutovaa mavazi ya kihuni/yasiyoruhusiwa shuleni/Serikalini.
8. Urembo wa aina yoyote ni **MARUFUKU**.

**MWANAFUNZI ATAFUKUZWA MARA MOJA KAMA**  
**ATAFANYA MAKOSA YAFUATAYO:-**

- i. Wizi wa aina yeyote.
- ii. Ulevi
- iii. Kuanzisha au kushiriki **MGOMO**.
- iv. Kupiga, Kupigana au kuchochea Ugomvi.
- v. Uvutaji wa Bangi, Sigara na madawa ya kulevya.
- vi. Uasherati na maswala ya mimba pamoja na ubakaji.
- vii. Kudharau Bendera na wimbo wa Taifa.
- viii. Kuharibu kwa makusudi mali ya UMMA.
- ix. Kuwa mtoro wa vipindi au kuzurura ovyo.
- x. Kuonekana kwenye kumbi za starehe mfano: Bar, Nyumba za kulala wageni na kumbi za Disco.
- xi. Kuoa au Kuolewa.
- xii. Makosa ya jinai
- xiii. Kupata, kutoa au kusababisha mimba kwa Msichana ndani na nje ya shule.
- xiv. Kuwa shoga.
- xv. Kutukuna Walimu, Wafanyakazi wengine na Viongozi wa Wanafunzi shuleni
- xvi. **KUMGOMEA MWALIMU NA UONGOZI WA WANAFUNZI SHULENI**
- xvii. Kumiriki au kukutwa na Simu ya mkononi wakati ukiwa shuleni

Makosa haya yanaweza kumsababishia mwanafunzi kufukuzwa shule hata kama utakuwa ametenda kosa hili kwa mara ya kwanza.

Pia ni budi kutambua kuwa mabadiliko ya Sheria na kanunui hizi yaweza kufanywa na Mkuu wa Shule na vikao halali vya Shule.

.....  
**MKUU WA SHULE**

**SHULE YA SEKONDARI CHETU**

Nenda na fomu hii kwa Mganga wa serikali akupime na kukujazia

.....  
.....  
.....  
.....  
**Tarehe** .....

**MGANGA WA MKOA/WILAYA**  
**S.L.P** .....

**MEDICAL CERTIFICATE**

Jina la mwanafunzi..... mwaka.....

1. Nimempima mtajwa hapo juu na kumwona amepatikana na ugonjwa wa .....  
.....Na ninamtibu ifuatavyo.....  
.....
2. Nimempima mtajwa hapo juu na kumwona na ugonjwa. Hawezi kusoma kwa sababu  
ya .....
3. Kwa wasichana tu, nimempima nimemwona hana mimba/ ana mimba ya miezi.....
4. Afya yake kwa ujumla  
(a) Kifua.....  
(b) Macho.....  
(c) Masikio.....  
(d) Kilema chochote kitaje.....  
(e) Akili.....  
(f) Mkojo (Urine) .....  
(g) Choo (stool) .....

**Sahihi ya Mganga na Mhuri** .....

**Tarehe** .....

**AFFIDAVIT FORM**

**FOMU YA URAIA**

Date and place of birth .....  
(capital letter)

Full.....  
( Full Names of person making declaration)

Of.....  
( Postal and residential address)

Age..... Do solemnly and sincerely declare as follows

1. That I am father / mother or rear relative of (clear brother)  
..... Was born in .....  
In the village Town of ..... state full name .....  
District..... Tanzania

2. That I remember the accasion as I was present shortly after his/her birth I the said  
..... make this declaration  
conscientiously beleving the same to be true and in accordance with the provision of the  
oaths(Judicial proceeding and statutory declarations Act 1996)

.....  
Revenue ..... ( Signature of the person making the declaration)

.....  
Magistrate/commissioner for

Declaration is and subscriber by the said.....  
..... is known to me personally this..... Day  
of.....

Signature.....  
Qualification.....  
(Official rubber stamp)  
Address.....