HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO
                              SHULE YA SEKONDARI KAPILULA
S.L.P 321
URAMBO
………………………………………………….
KUMB. NA KPL/SS/S/URB/2967
JINA LA MWANAFUNZI……………………………………………………..
S.L.P ………………………….
URAMBO

YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KAPILULA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
1.0 UTANGULIZI
Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule hii ipo umbali wa km 4 mashariki mwa mji mkuu wa wilaya ya urambo. Muhula wa kuanza masomo utaanza tarehe 11.1.2021  unatakiwa kuripoti 4.1.2021 na mwisho wa kuripoti 11.1.2021.
Muhimu : mwanao asiporipoti shuleni ndani ya siku saba kuanzia tarehe 4.1.2021 bila taarifa yoyote mzazi /mlezi atafikishwa kwenye vyombo vya sheria.
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
    2.1  sare ya shule
  (i)sare ya shule hii ni LIGHT BLUE (BLUE BAHARI)  yenye kitambaa kizito kwa wavulana na wasichana. 
        -SKETI nilazima ivuke magoti cm 15 kwenda chini , mkanda wa kiunoni (belt) nchi mbili tu , malinda makubwa(siyo linda box) na necktie rangi ya sketi.
          - suruali iwe pana yenye malinda yenye mifuko mitatu tu(mshono wa jeans hautakiwi) na tai rangi ya suruali
 (ii) shati jeupe lenye mikono mifupi na mfuko mmoja
( iii) rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule,nywele ziwe fupi na safi wakati wote na hairuhusiwi kusuka nywele
(iv) sweta rangi ya bluu kwa wavulana na wasichana
(v) viatu vya ngozi rangi nyeusi soli fupi  vya Kamba
(vi) soksi nyeupe 
(vii)sare ya michezo ni trucksuit rangi nyeusi na tisheti rangi nyekundu isiyo na maandishi.
 2.2  vifaa vya usafi
           Mfagio mmoja wa chelewa wa mti
  2.3 vifaa vya darasani 
       -   madaftari makubwa yasiyopungua kumi na mbili
      -  mathematica seti, rula ,kalamu ya wino mweusi/blue na kifutio


[bookmark: _GoBack]  3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
   3.1 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA MUDA WOTE KAMA MWANAFUNZI
      -  Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- kuhudhuria siku zote za masomo  na shughuli zote ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.
-kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pangiwa
-kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani nan je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- kutunza usafi wa mwili,mavazi,na mazingira ya shule
- kuvaa sare ya shule wakati wote
-kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
-kutunza mali za umma
  3.2 makosa  yanayoweza kusababisha kusimamishwa /kufukuzwa shule
  -  wizi,uasherati,ushoga,ubakahi,ulevi,na matumizi ya madawa ya kulevya
- kupiga/kupigana
-Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- kudharau bendera ya taifa
-kupata mimba,kutoa mimba
-kumpa mimba
-kukataa adhabu kwa makusudi,kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga  Amani na usalama wa shule/watu
-kuwa na simu ya mkononi 
4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI MWANAFUNZI ANAPO RIPOTI
 - medical examination form  iliyojazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali na kugongwa muhuri
 -fomu  ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi
-fomu ya mzazi /mlezi  na mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa  shuleni.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
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