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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
Anuani ya Simu “TAMISEMI” DODOMA 

Simu Na: +255 26 2321607  
Nukushi:  +255 26 2322116 
Barua pepe:ps@tamisemi.go.tz 
 
 

 

Mji wa Serikali – Mtumba, 
Mtaa wa TAMISEMI, 
S.L.P.  1923,  
41185 DODOMA. 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA AJIRA YA WALIMU WA SHULE ZA MSINGI NA 

SEKONDARI 
 

A: UTANGULIZI 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI inapenda kuutangazia Umma kuwa Serikali imetoa nafasi 

za ajira ya Walimu wa Shule za Msingi na Sekondari.  Kwa sababu hiyo, Ofisi ya 

Rais - TAMISEMI inawatangazia walimu wenye sifa kutuma maombi yao kwa njia ya 

mtandao kupitia kiunganishi cha ajira.tamisemi.go.tz (Online Teacher 

Employment Application System - OTEAS). 

 

Walimu wanaotakiwa kutuma maombi ni wenye sifa za kitaaluma kama ifuatavyo:  

 

B. WALIMU WA SHULE ZA MSINGI 

i. Mwalimu Daraja la IIIA – mwenye Astashahada (Cheti) ya Ualimu; 

ii. Mwalimu Daraja la IIIB  - mwenye Stashahada (Diploma) ya Ualimu katika 

somo la English na waliosomea Elimu ya Awali; 

iii. Mwalimu Daraja la IIIC - mwenye Shahada ya Ualimu wa masomo ya 

English, Civics, General Studies, History, Geography na Kiswahili; 

iv. Mwalimu Daraja la IIIB na IIIC – mhitimu wa Stashahada (Diploma) ya 

Ualimu (Elimu Maalum) wa masomo ya Lugha, Sanaa, Sayansi na Hisabati.  

 

C. WALIMU WA SHULE ZA SEKONDARI 

i. Mwalimu Daraja la IIIB – mwenye Stashahada (Diploma) ya Ualimu 

waliosomea Elimu Maalum kwa masomo ya English Language, 

Geography, Physics na Mathematics; 
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ii. Mwalimu Daraja la IIIB – mwenye Stashahada (Diploma) ya Ualimu wa 

masomo ya Physics, Mathematics, Biology, Chemistry, Home Economics 

na Agricultural Science; 

iii. Mwalimu Daraja la IIIC – mwenye Shahada ya Ualimu waliosomea Elimu 

Maalum kwa masomo ya English Language, Geography, Physics na 

Mathematics; 

iv. Mwalimu Daraja la IIIC - mwenye Shahada ya Ualimu wa masomo ya 

Physics, Mathematics, Chemistry na Biology. 

v. Mwalimu Daraja la IIIC - mwenye Shahada ya Ualimu wa masomo ya 

Agricultural Science, English Language, English Literature, Chinese, 

French, Book Keeping, Commerce, Accounts, Economics na Home 

Economics/Food and Human Nutrition; 

vi. Wahitimu wa Stashahada (Diploma) ya Ufundi na  Shahada ya Uhandisi 

Ujenzi (Civil Engineering), Uhandisi Mitambo (Mechanical Engineering), 

Uhandisi Umeme (Electrical Engineering) na Electronic Engineering 

ambao wataajiriwa kama Walimu Daraja la IIIB na Daraja la IIIC; na 

vii. Fundi Sanifu Maabara - wahitimu wa Stashahada (Diploma) ya Ufundi 

Sanifu Maabara na Stashahada ya Sayansi na Teknolojia ya Maabara.  

 

D. SIFA ZA JUMLA ZA MWOMBAJI 
 

Mwombaji wa nafasi zilizoainishwa hapo juu awe na sifa za jumla zifuatazo:- 

i) Awe ni Mtanzania; 

ii) Awe amehitimu kati ya mwaka 2014 hadi 2019. 

iii) Asiwe na umri wa zaidi ya miaka arobaini na tano (45); 

iv) Walimu waliowahi kutuma maombi na hawakupata nafasi za ajira 

wanaweza kutuma maombi upya; 

v) Walimu waliowahi kuajiriwa Serikalini hawatakiwi kutuma maombi; na 

vi) Kila mwombaji wa ajira ya Ualimu ahakikishe ana Kitambulisho cha Taifa 

(NIDA) au namba ya NIDA.  
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E. MWISHO 

Maombi yote ya ajira yatumwe kupitia kwenye mfumo wa maombi ya ajira wa Ofisi 

ya Rais – TAMISEMI kama ulivyooneshwa kwenye tangazo hili. Hakuna maombi 

yatakayopokelewa kwa njia tofauti na iliyoelekezwa. Waombaji wanatakiwa kutuma 

maombi yao kuanzia tarehe 07/09/2020 hadi 21/09/2020. 

 

 

Imetolewa na: 

Katibu Mkuu, 

Ofisi ya Rais – TAMISEMI. 

DODOMA. 

7 Septemba, 2020 


