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HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO

 SHULE YA SEKONDARI UKONDAMOYO,
                                                   S. L. P 232,
                                                  URAMBO.
Barua pepe : ukondamoyosec@yahoo.com
                                                                                                               Mob: +255 629 683 830/+255 763 865 631
                                                                                                                        +255 629 683 807/+255 759 338 911
                                                                                      Tarehe ……………………………….…
Kumb Na. UKOSS/A/16/2021/……………………..
JINA LA MWANAFUNZI …………………………………………………………………
S. L. P …………………………………………
…………………………………………………..
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UKONDAMOYO WILAYA YA URAMBO MKOA WA TABORA MWAKA 2021
1.0. UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (I) Katika shule hii mwaka 2021 Shule ipo umbali wa kilomita ishirini (20) magharibi mwa Halmashauri ya wilaya ya Urambo. Usafiri wa basi kutoka mjini Urambo unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi Urambo kwa nauli ya shilingi 3,000. Muhula wa kwanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021 (ndani ya siku 14).

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1. Sare za Shule
(a) WAVULANA: Sare ya shule ni Suruari rangi ya zambarau yenye marinda, na shati jeupe mikono mifupi (visivyobana mwilii - modo). Aina na rangi ya kitambaa imeambatishwa katika fomu hii. Mzazi/mlezi hakikisha sare unayo mshonea/mnunulia mwanafunzi inakuwa ni yenye maadili. Soksi ni za rangi nyeusi. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba. Sare iwe jozi (pair) mbili au zaidi.

(b) WASICHANA: Sare ya shule ni Sketi (skirt) rangi ya zambarau, yenye marinda na ufito/fito 2 rangi nyeupe upande wa mbele. Sketi hizi ziwe za kitambaa kizito/kisicho onesha (transparent) kwani hizi huwafanya wakose uhuru kwakuwa huwa haziwasitiri vizuri miili yao hivyo kuwadhalilisha. Aina na rangi ya kitambaa imeambatishwa katika fomu hii. Urefu wa sketi usipungue inchi tano (5’’) kuanzia chini ya magoti. Mashati (blouse) ni rangi nyeupe mikono mifupi, na yasiwe ya kubana mwili (modo) wala yasiyo onesha mwili, soksi rangi nyeupe. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba. Sare iwe jozi (pair) mbili au zaidi.
· Rangi ya hijab ifanane na sare za shule.
· Sare kwa wnafunzi wanaoishi hostel (wasichana) baada ya muda wa vipindi vya darasani ni Sketi (skirt) rangi nyeusi yenye fito mbili za rangi nyeupe upande wa mbele, na T-shirt rangi ya kijivu. Mavazi yasiyo sare za shule hayaruhusiwi uwapo shuleni.
(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni T-shirt yenye kola ya duara (round collar) ya rangi nyekundu isiyo na maandishi yoyote. Sare hii ni kwa wanafunzi wote (wavulana na wasichana), uwe na jozi (pair) mbili au zaidi.
2.2. Daftari, kalamu, rula pamoja na mkebe wa hesabu (Mathematical set).
2.3. Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli/usafiri wa kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi.
2.4. Nauli ya wanafunzi wa hostel kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo, godoro na vifaa vya malazi.
2.5. Mahitaji mengine ya kibinadamu.

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
3.1. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 sambamba na marekebisho/maboresho yake yote. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na  Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAIS-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo: 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wa shule, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
(d) Kuwahi katika kila shughuli utakazopangiwa shuleni;
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unaopaswa kuwa katika vazi la sare ya shule;
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na 
(i) Kutunza mali za umma.

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule 
(a) Wizi.
(b) Uasherati, ushoga na usagaji.
(c) Ubakaji.
(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
(e) Kupigana au kupiga wengine.
(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma ama za wengine.
(g) Kudharau Bendera ya Taifa.
(h) Kuwa mjamzito/kupata mimba.
(i) Kuoa au kuolewa.
(j) Kutoa mimba.
(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
(l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
(m) Kuwa na simu ya mkononi shuleni.

4.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.
(a) Fomu ya vipimo vya afya (Medical Examination Form) ambayo iliyojazwa na kusainiwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

NB. – Huduma ya daharia (Hostel) inatolewa shulen kwa wasichana kwa ushirikiano wa wazazi na shule.
       -- Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.






KARIBU SANA,

    ………………………………
ABANA S. PUTTA
  MKUU WA SHULE.










UKONDAMOYO SECONDARY SCHOOL P.0.BOX 232, URAMBO
FORM FOR MEDICAL EXAMINATIONS
(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER IN A GOVERNMENT HOSPITAL)

1. Pupil’s name ………………………………………………………….... Sex …………… Age ……………… (Years)
2. Stool Examination ……………………………………………………………………………………………………………..
3. Blood count (Red and White) …………………………………………………………………………………………….
4. Urine Analysis ……………………………………………………………………………………………………………………
5.    Syphilis Test ………………………………………………………………………………………………………………………
6.    T. B Test ……………………………………………………………………………………………………………………………
7.  Epilepsy.
8. Leprosy

ADDITIONAL INFORMATION e.g. PHYSICAL DEFECTS
…………………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………………

CHRONIC INFECTION or FAMILY DISEASE
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..
……………………………………………………………………………………………..………………………………………………………………………
I certify that I have examined the above Pupil and recommend that he/she is fit/unfit to pursue further education.
          Date …………………………………….
          Signature……………………................  STATION ……………………………………………………………………………….   	
				                     
        							         Official Rubber stamp …………………………………..





MAELEZO BINAFI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI, MKATABA WA KUTII SHERIA ZA SHULE NA TAMKO LA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE

1. A:  Jina la mwanafunzi …………………………………………………………………………………………………
B:  Tarehe ya kuzaliwa (Tarehe/Mwezi/Mwaka) ………………………………………………………….
C: Shule ya msingi alikotoka ……………………………………………………………………………………….
D: Wilaya alikozaliwa ………………………………………………………………………………………………….
E: Kijiji/mtaa anakoishi /anakotoka …………………………………………………………………………….
F: Dini yako ni ………………………………………… Dhehebu ………………………………………………….

2. A: Jina la mzazi/mlezi ………………………………………………………………………………………………….
B: Uhusiano wake na mwanafunzi ………………………………………………………………………………
C: Anuani yake ya Posta ………………………………………………………………………………………………
D: Namba ya/za simu ………………………………………………………………………………………………….
E: Kijiji/mtaa anakoishi/anakotoka ……………………………………………………………………………..
F: Kazi yake …………………………………………………………………………………………………………………

KIAPO CHA MWANAFUNZI NA AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE
Mimi .…………………………………………………………… ninaapa kwamba nitatumia nguvu, uwezo na akili zangu zote kujifunza kwa bidii na kuzingatia/kutii SHERIA na KANUNI zote za shule zilizopo na zitakazotolewa.
Nitawaheshimu walimu, wafanyakazi wasio walimu, viongozi wangu wa serikali ya wanafunzi pamoja na wanafunzi wenzangu wote, viongozi wa chama na serikali na vielelezo vyote vya chama na serikali.
Nitashirikiana na wenzangu katika kila kazi, fani na kutumia uwezo wangu wote kulikuza  na kulitangaza vyema jina la shule. Masomo na kazi za mikono itakuwa sehemu ya maisha yangu.
…………………………………………. 					      	     ……………………………………………
    (Saini ya Mwanafunzi)						          	           (Saini ya Mzazi/Mlezi)


TAMKO RASMI LA MZAZI /MLEZI

Mimi …………………………………………………………..Mzazi/Mlezi wa ………………………………………………………………., Nayakubali masharti ya kujiunga na Shule ya Sekondari Ukondamoyo. Ninaomba mwanangu apokelewe na ninaahidi kukubaliana na SHERIA, KANUNI na MAELEKEZO MENGINE yatakayotolewa na shule.
Nitaitikia miito yote ya mkuu wa shule na vikao vya wazazi/walezi vinavyonihusu. Pia nitafuatilia kwa ukaribu na umakini kwa kushirikiana ipasavyo na walimu pamoja na uongozi wa shule kwa ujumla kuhusu ripoti za maendeleo ya kitaaluma na nidhamu yake akiwa shuleni na arudipo nyumbani, na kumshauri ipasavyo.
    ………..………………………………………………………………	   …………………………………………….	……………………………………
          (Jina la Mzazi/Mlezi)		                         (Saini ya Mzazi/Mlezi)	               (Tarehe)

KIAMBATA KUHUSU MAHITAJI YA HOSTEL YA WASICHANA
   A:  MAHITAJI MUHIMU
i. Kuchangia debe sita (06) za mahindi kwa mwaka, yaani debe tatu (03) muhula wa kwanza na debe tatu (03) muhula wa pili.
ii. Kuchangia kilo arobaini (40) za maharage kwa mwaka, yaani kilo ishirini (20) muhula wa kwanza na kilo ishirini (20) muhula wa pili.
iii. Kuchangia kilo ishirini (20) za mchele, yaani kilo kuni (10) muhula wa kwanza na kilo kumi (10) muhula wa pili.
iv. Kuchangia fedha taslimu tisini elfu (Tsh. 90,000/-), yaani arobaini na tano elfu (Tsh. 45,000/-) muhula wa kwanza na arobaini na tano elfu (Tsh. 45,000/-) muhula wa pili. Fedha hii ni kwa ajili ya huduma ya hostel kwa ujumla kama: Kulipa wapishi, kununua sukari na viungo mbalimbali vya chakula, kukoboa na kusaga nafaka (mahindi), usafirisshaji wa bidhaa, na kadhalika.
v. Kuchangia fedha taslimu shilingi elfu kumi (Tsh. 10,000/-) kwa ajili ya matibabu madogo madogo.
NB: Fedha na michango yote inakusanywa na kamati iliyoundwa na wazazi. 
    B: MAHITAJI MENGINEYO
i. Mwanafunzi aje na godoro la sponji ukubwa wa futi mbili na nusu kwa sita (Futi 2.5 * 6)
ii. Sanduku la chuma lenye kufuli kwa ajili ya kutunzia vitu vyake.
iii. Ufagio laini wa ndani (soft broom) mmoja wenye mpini.
iv. Mwanafunzi aje na shuka mbili rangi ya blue na mto mdogo wa kulalia (Pillow)
v. Mwanafunzi aje na chandarua rangi ya bluu kwa ajili ya kujikinga na mbu.
vi. Mwanafunzi aje na tochi au taa ya kutumia betri kwa matumizi ya dharura. Haturuhusu matumizi ya chemli au vibatari vinavyotumia mafuta ya taa vinavyoweza kusababisha janga la moto.
vii. Mwanafunzi aje na vyombo vya chakula: Sahani, Bakuli, Kikombe na Kijiko.
viii. Sabuni za kufulia na kuogea, mswaki na dawa ya meno.
ix. Mwanafunzi aje na ndoo moja na beseni moja kwa ajili ya usafi.
x. Mwanafunzi apewe fedha kiasi kwa ajili ya matumizi yake binafsi.
C: CHAKULA
Mwanafunzi atakula chakula atakachochangia shuleni na hakuna chakula maalum (special diet). Wenye matatizo/mahitaji maalum watajitegemea.
MWISHO: Mwanafunzi atakayepokelewa HOSTEL /BWENINI ni yule tu atakayetekeleza mahitaji tajwa hapo juu. 

“ELIMU NI UWEKEZAJI” - WEKEZA



KIAMBATA KUHUSU MAHITAJI YA KIFUNGUA KINYWA NA CHAKULA CHA MCHANA KWA WAVULANA
A:  MAHITAJI MUHIMU
i. Kuchangia debe tatu (03) za mahindi kwa mwaka, yaani debe moja na nusu (1.5) muhula wa kwanza na debe moja na nusu (1.5) muhula wa pili.
ii. Kuchangia kilo ishirini (20) za maharage kwa mwaka, yaani kilo kumi (10) muhula wa kwanza na kilo kumi (10) muhula wa pili.
iii. Kuchangia kilo kumi (10) za mchele, yaani kilo tano (05) muhula wa kwanza na kilo tamo (05) muhula wa pili.
iv. Kuchangia fedha taslimu arobaini elfu (Tsh. 40,000/-), yaani ishirini elfu (Tsh. 20,000/-) muhula wa kwanza na ishirini elfu (Tsh. 20,000/-) muhula wa pili. Fedha hii ni kwa ajili ya huduma ya kifungua kinywa na chakula cha mchana kwa ujumla kama: Kulipa wapishi, kununua sukari, viungo mbalimbali vya chakula na kukoboa/kusaga mahindi.
NB: Fedha na michango yote inakusanywa na kamati iliyoundwa na wazazi. 

    B: MAHITAJI MENGINEYO
i. Mwanafunzi aje na vyombo vya chakula: Sahani, Bakuli, Kikombe na Kijiko.
C: CHAKULA
Mwanafunzi atakula chakula atakachochangia shuleni na hakuna chakula maalum (special diet). Wenye matatizo/mahitaji maalum watajitegemea.
MWISHO: Mwanafunzi ATAKAYEPATA HUDDUMA YA CHAKULA ni yule tu atakayetekeleza mahitaji tajwa hapo juu. 

“ELIMU NI UWEKEZAJI” - WEKEZA





