
 

SHULE YA SEKONDARI USONGELANI 

S.L.P 73, URAMBO 

Mob: 0784 14 54 52/ -0762 01 75 31 

Tarehe :……………/12/2020 

………………………………………………… 

……………………………………..S/M 

USSOKE-URAMBO 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE 

1.0 UTANGULIZI  

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika shule hii 

mwaka 2020 

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11.01.2021. Unatakiwa kuripoti shuleni 

kuanzia tarehe 11.01.2021. na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15.01.2020. 

 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia  

2.1 Sare za Shule  

(a) Sare ya shule hii ni suruali 2 Light –blue kwa wavulaba; Sketi 2 Light –blue 

kwa wasichana; na Shati 2 Nyeupe mikono mifupi, kwa wote. Suruali iwe ya 

malinda na mifuko 3,(isiwe na mtindo wa modo). Sketi iwe ya malinda na iwe 

ndefu ifunike miguu yote, na belti isizidi nchi 21/4. Viatu vyeusi vya kufunga 

kwa kamba na soksi nyeupe (kwa wasichana soksi zikutane na sketi).Mkanda 

mweusi, na usio wa tambi, kwa wavulana. Sweta la bluu mikono mirefu 

shingo ya V .  

(b) Rangi ya Hijab ifanane na sare ya shule (blauzi iwe nusu kanzu). 

(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni trakisuti bluu bahari na bukta ya bluu 

kwa  

Mchezaji  na  fulana ya bluu kwa wavulana. 

(d) Trakisuti ya  bluu bahari na siketi nyeusi,  taiti ndefu kwa mchezaji  na 

fulana bluu kwa wasichana. 

 

2.2 Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu 

2.3 Wanafunzi watokao mbali ni muhimu kuwa na  chombo cha usafiri (km. baiskeli) ili 

waweze kuwahi shuleni  

2.4 Mfagio kwa ajili ya usafi ni lazima  

2.5  Mwamvuli ni muhimu, kwa  kila mwanafunzi, katika kipindi cha mvua  

 

 

 

 



 

 

3.0 Sheria na kanuni Muhimu za shule hii  

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu  Na 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais –

TAMISEMI yenye  jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu.Unatakiwa kuzingatia 

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kufika shuleni: 

 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii  

kwa ujumla ni jambo la lazima; 

(b) Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima; 

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio kama itakavyokuwa imepangwa 

(preparation); 

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa  

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa wanafunzib wako katika shule hii; 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

(g) Kuvaa sare ya shule, vikamilifu, wakati wote unapopatiwa; 

(h) Kuzingatia ratiba ya shulev wakati wote; na  

(i) Kutunza mali za umma. 

 

3.1 Makosa Yafuatayo uyanaweza kusababisha kufukuzwa na kusimamishwa shule  

(a) Wizi  

(b) Uasherati na usshoga. 

(c) Ubakaji  

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile : uvutaji bangi, 

cocaine,mirungi ,kubeli n.k  

(e) Kupigana au kupiga 

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

(g) Kudharau Bendera ya Taifa  

(h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba. 

(i) Kuoa au kuolewa  

(j) Kutoa mimba 

(k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

shule  

(l) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

(m) Kuwa na simu ya mkononi 

 

 

 

 

 



 

 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na 

mwanafunzi  

(a) Medical Examinition Form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa 

hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara 

utakaporipoti shuleni  

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai  

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo 

mengine yatakayotolewa na shule 

(d) Nakala halisi ya cheti cha kuzaliwa  

Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu  

Karibuni sana katika shule hii  

 

 

……………………… 

Mkuu wa shule 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

URAMBO DISTRICT COUNCIL 

USONGELANI SECONDARY SCHOOL 

MEDICAL EXAMINATION FORM  

FORM A  

(To be completed by a Government Medical Officer in respect of Form one entrance) 

PUPIL’S FULL NAME 

…………………………………………………………………………………………………………………….. 

AGE …………………………(Years)   

SEX……………………………… 

Laboratory/ Physical Examination  

 Stool examination ……………………………………………………………………………………………… 

 Urinalysis ………………………………………………………………………………………………………… 

 Blood count (Red and White)…………………………………………………………………………… 

 Spleen ……………………………………………………………………………………………………………… 

 Syphilis test ……………………………………………………………………………………………………… 

 T.B test ………………………………………………………………………………………………………………… 

 Skin disease ………………………………………………………………………………………………………… 

 Pregnancy test …………………………………………………………………………………………………… 

 Additional information e.g Physical or Impairment(s), Chronic infection or Family 

disease(s)……………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………………… 

Conclusion  

I have examined the a above pupil and considered that *he/ she is *fit/ unfit to be 

admitted to further education. 

  

…………………………………………    ………………………………. 

Date         signature  

 

…………………………………………….     

 Designation  

 

……………………………………. 

Official stamp. 

 

(*Delete as necessary) 

 



 

HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO 

FOMU B 

SHULE YA SEKONDARI USONGELANI.  

S.L.P 73, 

URAMBO. 

 

HISTORIA YA MWANAFUNZI 

1. Jina la mwanafunzi ………………………………………………………………………………………………… 

2. Tatehe ya kuzaliwa mwanafunzi ………………………………………………………………………………… 

3. Jina Baba ………………………………………………………………………………………………………………… 

4. Jina la Mama ……………………………………………………………………………………………………………… 

5. Jina Mlezi …………………………………………………………………………………………………………………… 

6. Anuani kamili ya Mzazi/Mlezi …………………………………………………………………………………… 

7. Uhusiano na mlezi ……………………………………………………………………………………………………… 

8. Kazi ya Mzazi/ Mlezi ………………………………………………………………………………………………… 

9. Kama ni mfanyakazi, kazi yake ni ……………………………………………………………………………… 

10. Kama ni mfanyabiashara, biashara yake ni ………………………………………………………………… 

11. Kama ni mkulima, zao muhimu analotegemea ni ………………………………………………………… 

12. Afya yake (maelezo kama mwanafunzi anayo matatizo ya kiafya na hivyo kustahili 

huduma maalum)……………………………………………………………………………………………………… 

13. Madhehebu ya dini ya Mwanafunzi …………………………………………………………………………… 

14. Jamaa na ndugu wanaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi kwa ruhusa ya Mzazi/Mlezi 

ni:- 

JINA  KAMILI              UHUSIANO    NAMBA YA SIMU  

1) ………………………………………….. ……………………….  …………………………….. 

2) ………………………………………….. ………………………..  …………………………… 

3) ………………………………………….. ………………………..  …………………………… 

 

15. Uthibitisho wa Mzazi/ Mlezi:- 

Mimi ………………………………………………………………………………….nathibitisha kuwa maelezo 

yalitajwa hapo juu ni sahihi.  

 

 Sahihi ya Mzazi/ Mlezi …………………………………………………………..Tarehe …………………… 

 

 Namba ya simu ( mzazi /mlezi)……………………………………………….. 

 

 

 

 

 

 

 



 

AHADI ZA SHULE 

AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE 

FOM C 

Mimi ………………………………………………………………………………………………………………………… 

Ninaahidi kwamba nitafuata na kutii kwa muda wote nitakaokuwa ninasoma shuleni 

hapa KANUNI na sheria zote zifuatazo  za shule hii.  

 

MARUFUKU: 

1. Kuanzisha/ kushiriki kwenye mgomo, fujo au ukaidi wa aina yoyote, Daima nitatumia 

taratibu halali ili kutafuta ufumbuzi wa matatizo yaliyojitokeza. 

2. Kuharibu kwa makusudi malia ya Umma, picha za viongozi wa chama na serikali na 

bendera ya Taifa  

3. Kuiba  

4. Kuwa mwasharati 

5. Kutumia kileo na pombe ya aina yoyote 

6. Kuvuta sigara au bangi n.k 

7. Kupatikana na makosa ya jinai  

8. Kupata au kutoa mamba  

9. Kuoa au kuolewa  

10. Kupigana  

11. Kutoroka au kutohudhuria shuleni bila taarifa maalum 

12. Kwenda nje ya shule bila SARE au RUKSA YA MWALIMU YOYOTE  

13. Kuwa mvivu au mzembe au kukwepa au kutegea KAZI ZA MIKONO au MICHEZO AU 

VIPINDI VYA MASOMO  

14. Kusema uongo au kudanganya au kurusha maneno.Endapo kama nitavunja sheria moja 

wapo katik ya hizo nitakuwa tayari kupokea adhabu mojawapo au zaidi kati ya 

zifuatazo:- 

(a) Kuchapwa viboko (visivyozidi sita kwa kila kosa) 

i. Matakoni (wavulana) kwa kulala chini  

ii. Mikononi ( wasicahana) kwa kunyoosha mkono bila kukwepesha  

(b) Kufanya kazi ngumu n.k kutengeneza barabara, kuchimba shimo la takataka/ 

choo, nyasi /vichaka, kuokota mawe n.k.  

(c) Kupewa onyo kali kimaandishi 

(d) Kusimamishwa shule kwa muda wa si zaidi ya siku 21 

(e) Kufukuzwa shule na Bodi ya shule  

MWISHO: Gharama zote za kwenda nyumbani na kurudi shuleni ni juu ya 

Mzazi/Mlezi wako. Ufafanuzi wa sheria hizi nitapata shuleni. 

 

 

 

………………………………..     …………………………………… 

Sahihi ya Mwanafunzi      Sahihi ya Mzazi/ Mlezi  

Tarehe ……………………….    Tarehe ……………… 

 


