OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA SERIKALI ZA MITAA
HALIMASHAULI YA WILAYA YA URAMBO

SHULE YA SEKONDARI UMIKI
S.L.P 192
URAMBO-TABORA
Namba za simu
M/Mkuu wa shule 0627922162
Kumb. Na. Uss/ADMN/2021/
Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi
S.L.P 169
URAMBO

YAH. MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA

SHULE YA SEKONDARI UMIKI 2021
Ninayo furaha kukufahamisha kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule
hii mwaka 2021 nachukua fursa hii kukupongeza kwa jitihada zako na nimatumaini yangu
jitihada hizo utaziongeza uwapo katika shule hii shule ya sekondari umiki ipo umbali wa kilomita
22 kaskazini mwa mji wa Urambo .Muhula wa masomo utaanzza tarehe 11/01/2021 hivyo
unapaswa kuripoti tarehe tajwa mwisho wa kuripoti ni tarehe 01/02/2021.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
i. SARE ZA SHULE
Wavulana na Wasichana

-Sare ya shule hii ni suruali ya rangi ya kijani ya jeshi kitambaa kizito chenye malinda
mawili kila upande na upana wan chi 18 chini na shati jeupe mikono mifupi kwa
wavulana na sketi rangi ya kijani ya jeshi kitambaa kizito urefu uvuke magoti kwenda
chini na marinda 8 na shati jeupe mikono mifupi kwa wasichana.

-Tai ya kijani ya jeshi

-T-shirt ya rangi ya njano

-Sweta 1 rangi ya ugoro

-Viatu vyeusi vya kambavyenye kisigino kifupi na soksi ndefu nyeupe kwa wasichana
-Viatu vyeusi vya kamba na soksi ndefu nyeupe kwa wavulana

-Daftari 18 kubwa au counter book

-Kwanja au fyekeo na panga kwa ajili ya usafi kwa wavulana

-Jembe na mfagio wa njekwa ajili ya usafi kwa wasichana



AFFIDAVIT FORM:
(FOMU YA URAIA)

(full name of person making declaration)
@ S t o solemnly and Sincerely declare as follows.
(postal and Residential address)

1. That!lam afather/mother or rear relative Of ...t e was
DOrN N e,

Tanzania.
3. That remember the occasion as | was present shortly after his/her birth | the

Make this declaration conscientiously believing the same to be true in accordance
with.
The provision of the oaths (Judicial proceeding and statutory declaration Act 1996

Revenue (signature of the person
making the declaration)

Magistrate/commissioner for by the Said..........cccoeevvvieeceveeeierieece e e
Is know to me personally this........coeeveveenececceeveiereereene. (o - 1Y
SIENATUNE.c e e e e e s

(official rubber stamp)



CHETI CHA HOSPITALI (MEDICAL CERTIFICATE) NENDA NA FOMU HII
KWA MGANGA WA SERIKALI AKUPIME NA KUKUJAZIA

SHULE YA SEKONDARI UMIKI
S.L.P 192
URAMBO-TABORA

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
To be completed by a medical office in respect of the all form 1 pupil’s.

FUI MA@t e e e e s b e s s eb et et et et ereeae et eneeaeeaeeueereeueeneeneereseeseentes
AABE [ YATS ..ttt ettt ettt ettt st r et et st ettt ete st Ae At eb et eaeebeneabeb bt easehesaeasabes et et eaesaennabeseseaeetens
BloOd fOUN (FE&A OF WHITE)....uiieieeetectteece ettt et et b b e eb s sae sbeane s b aebbenbennens
SEOO| @XAMINATION ..ottt be st st st st steses st saesaeses e es see e e e e sensens
UTINAIYSIS 1ttt ettt ettt e ee et st et e e see stesas et eesses et e stestesasarseesaessanneesteseeersersanstenneesteseesnnennnssens
QLI =2 ) SO P OO P OOPRO PSPPI

ADTOMEN ettt ettt et st st st st st see st st e e s e s b es b eb bbb bbb bbbt ee et et et et et e e et eneenes
Uring fOr Pregnant (GIrlS) .oue ettt sttt e e e et e s s e s et aebaes e et assessesaesaeseesarseans

ADDITIONAL INFORMATION (if any) e.g Physical defect, impairment (s) arm,leg etc. infection
chronic or family disease etc.

| certify that the above is fit to pursue further education as stated above
SINATUIE .o e
Designation .....cccccceeciee e

Y = | 1[0 o D F | (I



ANWANI YA MWANAFUNZI

MKUU WA SHULE,

SHULE YA SEKONDARI UMIKI
S.L.P 192

URAMBO

YAH; KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UMIKI
I e et e et e er e e s ambae ni mwanafunzi
niliyechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule yako, nakubali binafsi kujiunga na shule
hii. Naahidi kuwa nitakua mwanafunzi mtiifu, nitafuata sheria za shule na nitazingatia taratibu
zote za shule, nitatunza mali zote za umma zilizopo hapo shuleni, nitasoma na kufanya kazi zote
za shule kwa uwezo wangu wote na nitaishi kwa amani na kujihehimu katika jumuiya ya shule
na inayozunguka shule.

17T 0 O R T T OPRRPSSRR
MZAZi / MIEZI Wa....cuvecreeeiecteceee ettt s ebe e e mwanafunzi wa shule ya
sekondari umik.

i Mtoto wangu anafika shuleni kwa kuzingatia maagizo yaliyotolewa.

ii. Mtoto wangu awapo nyumbani nitampatia muda na mazingira mazuri ya
kujifunza na kufanya mazoezi aliyopatiwa na mwwalimu wake (Home Work)
na nitamuelekeza pale ninapoweza.

iii. Nitaawajulisha walimu mara moja mabadiliko yoyote mabaya katika tabia ya
mtoto wangu.

NB;-
Ndugu wa karibu watatu (3) wanaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi.
Jina mahusiano namba za simu.
R
2 et ee e et eeeeeeeeessesssreseeeeeeitsreteetenaes  eesessssesseseseesessnseseesesennenenes
T

Jina na sahihi ya Mzazi /Mlezi



SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya elimu na sayanzsi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na
ofisi ya waziri mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni,
a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.
b. Mahudhurio mazuri katika kila shughulindani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima
Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya join (preparation)
Kuwahi katika kila shughul za shulena nyinginezo utakazopewa
Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo
Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
Kuvaa sare za shule wakati wote wa shule
Kuzingatia ratiba ya shulewakati wote wa shule
Kutunza mali za umma
Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa au kusimamishwa shule
Wizi
Uasherati na ushoga
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi,
kubeli nk.
Ubakaji
Kupigana/kupiga
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kudharau bendera ya taifa
Kuwa mjamzito/kupata mimba
Kuoa/kuolewa
Kutoa mimba
Kugoma, kuchochea au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
Kukataa adhabu kwa makusudi
m. Kuwa na simu ya mkononi shuleni
Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi;
a. MEDICAL EXAMINATION FORM, ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospital ya
serikali, fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shuleutakaporipoti shuleni.
b. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yanakayotolewa na shule.
Tafadhari soma kwamakini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu
Karibu sana katika shule hii

O TCO A ST@E PO Q0

AT T SO tho o

MKUU WA SHULE



