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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

TANGAZO LA NAFASI ZA AJIRA ZA WALIMU WA SHULE ZA 

MSINGI NA SEKONDARI, FEBRUARI 2019 

 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI inapenda kuutangazia Umma kuwa, Serikali 

imetoa kibali cha nafasi za ajira ya walimu ili kujaza nafasi wazi 

zilizopatikana kutokana na walimu waliofariki, walioacha kazi, 

waliofukuzwa utumishi na wastaafu kuanzia kipindi cha Julai, 2018 

hadi Juni, 2019.  Kwa sababu hiyo, OR-TAMISEMI imeandaa mfumo 

wa Online Teacher Employment Application System – OTEAS ambapo 

walimu wenye sifa watatuma maombi yao kwa njia ya mtandao 

kupitia kiunganishi cha http://ajira.tamisemi.go.tz 

 

Walimu wanaotakiwa kutuma maombi ni wenye sifa za kitaaluma 

kama ifuatavyo:  

A. WALIMU WATAKAOAJIRIWA SHULE ZA MSINGI 

i. Mwalimu Daraja la IIIA – mwenye Astashahada (Cheti) ya 

Ualimu; 
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ii. Mwalimu Daraja la IIIB  - mwenye Stashahada (Diploma ya 

Ualimu katika masomo ya English, Civics, Historia, Jiografia na 

Kiswahili; 

iii. Mwalimu Daraja la IIIC - mwenye Shahada ya Ualimu kwa 

masomo ya English, Civics, General Studies, History, Geography & 

Kiswahili. 

iv. Mwalimu Daraja la IIIC - mwenye Mahitaji Maalum aliyehitimu 

Shahada ya Ualimu kwa masomo ya English, Civics, General 

Studies, History, Geography & Kiswahili. 

 

B. WALIMU WATAKAOAJIRIWA SHULE ZA SEKONDARI 

i. Mwalimu Daraja la IIIC – mwenye Shahada ya Ualimu 

waliosomea Elimu Maalum; 

ii. Mwalimu Daraja la IIIB – mwenye Stashahada (Diploma) ya 

Ualimu waliosomea Elimu Maalum; 

iii. Mwalimu Daraja la IIIB – mwenye Stashahada ya Ualimu somo la 

Physics, Mathematics , Biology & Chemistry; 

iv. Mwalimu Daraja la IIIC - mwenye Shahada ya Ualimu somo la 

Agriculture Science; 

v. Mwalimu Daraja la IIIC – mwenye Shahada ya Ualimu somo la 

Home Economics; 

vi. Mwalimu Daraja la IIIC - mwenye Shahada ya Ualimu somo la 

Physics, Mathematics, Chemistry & Biology; 
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vii. Mwalimu Daraja la IIIC - mwenye Shahada ya Ualimu somo la 

Book Keeping, Commerce, Accounts & Economics; na 

viii. Mwalimu Daraja la IIIC – mwenye Shahada ya Ualimu somo la 

English, Civics & General Studies. 

 

C. SIFA ZA JUMLA 

Waombaji wa nafasi tajwa hapo juu wawe na sifa za jumla zifuatazo:- 

i. Awe ni Mtanzania; 

ii. Awe amehitimu chuo kinachotambulika na Serikali kati ya 

mwaka 2014 hadi 2017; isipokuwa kwa wahitimu wa Elimu ya 

Ualimu wa masomo ya Fizikia na Hisabati; 

iii. Asiwe na umri wa zaidi ya miaka arobaini na tano (45) wakati wa 

kutuma maombi haya; 

iv. Walimu waliowahi kutuma maombi  na hawajaajiriwa 

wanapaswa kutuma maombi upya. 

 

D.     MWISHO 

Maombi yote yawasilishwe kwa mtandao na yawe na nakala za vyeti 

vya taaluma, utaalamu na kuzaliwa. Waombaji wanatakiwa kutuma 

maombi yao kuanzia tarehe 27/02/2019 hadi 15/03/2019. 

 

Imetolewa na 
Katibu Mkuu 
Ofisi ya Rais - TAMISEMI 


