
TANGAZO 
NAFASI ZA MAFUNZO YA UFUNDI  STADI  NA SEKONDARI NJE YA 

MFUMO RASMI KWA MWAKA WA MASOMO 2023/24 
 

MKUU WA CHUO CHA MAENDELEO YA WANANCHI URAMBO 
(F.D.C) ANAPENDA KUWATANGAZIA WANANCHI WOTE KUWA 
CHUO KINATOA MAFUNZO YA MUDA MREFU NA MUDA MFUPI 
KATIKA FANI ZIFUATAZO. 

 

FANI ZINAZOTOLEWA KWA MUDA MREFU - MIAKA MIWILI 2: 
1.USHONAJI WA NGUO NA UBUNIFU WA MITINDO 
2.UMEME WA MAJUMBANI  
3.UASHI    (Ujenzi Na Usanifu Wa Majengo)  
4.UFUNDI MAGARI NA MITAMBO  
5.KILIMO  
6.MIFUGO  
7.UCHOMELEAJI NA UUNGAJI VYUMA 

 

  FANI ZINAZOTOLEWA KWA MUDA MFUPI- SIKU 1 HADI MIEZI MITATU3: 
1.UDEREVA WA AWALI WA MAGARI NA PIKIPIKI 
2.MATUMIZI YA KOMPYUTA (Basic Computer Application) 
3.UFUMAJI  NA KUDARIZI NGUO 
4.UPISHI NA USAMBAZAJI WA VYAKULA MBALIMBALI PAMOJA NA FANI ZA 
5.UMEME, MAGARI, USHONAJI NA UBUNIFU, MIFUGO, KILIMO NA UCHOMELEAJI  

 

MAFUNZO YA SEKONDARI NJE YA MFUMO RASMI - MIAKA MIWILI 2: 
1. ELIMU HAINA MWISHO (Elimu ya secondary nje ya mfumo rasmi kwa wanawake vijana tu 

ambao wamekatishwa au hawakupata elimu ya sekondari kwa sababu mbalimbali) 
2. QT (Qualifying Test)  na PC (Private Candidates) wale wote ambao hawakupata elimu ya 

sekondari 
3. KUSAFISHA CHETI NA KURUDIA MTIHANI (Reseaters)  

   (chuo ni kituo cha mitihani kwa wale wanaotaka kusafisha vyeti) 
 

PROGRAMU MAALUMU: 
1. MPIRA FURSA (Inatolewa bila malipo kwa mabinti na wanawake vijana tu) 
2. ELIMU YA AWALI (Chekechea) 

 

NB: CHUO NI CHA SERIKALI, NA KINA NAFASI ZA BWENI NA KUTWA. “WAHI MAPEMA NAFASI NI 
CHACHE” FOMU ZINAPATIKANA CHUONI. MAOMBI BADO YANAPOKELEWA. 

 

KWA MAWASILIANO ZAIDI PIGA SIMU:  
0768 450 371 MKUU WA CHUO AU 
0682 208 490 MRATIBU MAFUNZO  

 

**********NYOTE MNAKARIBISHWA*********** 


