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        MWANAFUNZI…………………………………………………………………….

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IMALAMAKOYE MWAKA 2021.
           Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na elimu ya sekondari katika shule hii kidato cha kwanza 2021.
       Kuchaguliwa kwako kunazingatia mwenendo mzuri wa kitaaluma na tabia. Nafasi uliyoipata ni muhimu sana katika maisha
       yako na kwa Taifa kwa ujumla. Hivyo itumie kuendeleza kipaji chako katika muda wote utakaokuwa hapa shuleni.Shule
       itafunguliwa tarehe 11.01.2021 unatakiwa kuwepo shuleni siku hiyo ya kufungua. 
     2. MAHALI SHULE ILIPO 
         Shule hii ni ya kutwa kwa wanafunzi wa  kidato cha kwanza hadi cha nne.  Utakaa nyumbani lakini utapaswa kuhudhuria 
       vipindi vyote kila siku za masomo. Shule ipo katika mji wa Urambo Kilometa 14 Kusini mwa makao makuu ya wilaya ya
      Urambo.
    3. TARATIBU NA HALI YA SHULE:
        Shule hii ni ya mchanganyiko (WAVULANA NA WASICHANA) unatakiwa kuwa makini kuzingatia na kufuata utaratibu
        wa shule muda wote uwapo hapa shuleni Kukiuka na kupuuza sheria za shule kwa makusudi,kutasababisha uachishwe
        masomo, sheria za shule zimeambatanishwa pamoja na barua hii.
    4. MAHITAJI MUHIMU
         Unatakiwa kuwa na mahitaji yafuatayo pindi uwasilipo shuleni.
    4:1 SARE YA SHULE
A. WAVULANA 
(i) Suruali mbili za rangi nyeusi zenye turnup(usishone modo), shati mbili nyeupe zisizobana mwili zenye mikono mifupi.
(ii) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kifupi na kamba .
(iii)  Soksi nyeupe,jozi mbili.
(iv) Sweta moja rangi ya blue mikono mirefu yenye shingo ya V.
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     KUMBUKA: Usishone suruali ya kubana maarufu kwa jina la “MODO” Haitakubaliwa na itakatwa kwa mkasi. 
       B: WASICHANA
               (i)       Sketi rangi nyeusi yenye mistari miwili mieupe, kitambaa kizito urefu ifike kwenye kifundo cha mguu.
                    (ii)      Shati mbili nyeupe zenye mikono mifupi .
                   (iii)      Kwa wanaovaa HIJAB, shati mbili zenye  mikono mirefu na majuba mawili meupe yasiyo na urembo wowote.
                   (iv)      Viatu vya ngozi vyeusi  vya kamba vinavyofunika mguu vyenye kisigino kifupi na kamba na soksi ndefu nyeupe.
                    (v)      Sweta moja rangi ya blue mikono mirefu yenye shingo ya “V”.
                    (vi)     Rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule.
       4:3 MAHITAJI YA SHULE
i. Daftari 12 kubwa  (Counter books), pamoja na kalamu, penseli, rula, mkebe (Mathematical set),na begi la madaftari
ii. Kila mwanafunzi aje na fagio moja la wima siku ya kuripoti shuleni  (fagio la nje)                                                                                                                           
      4:4 UTHIBITISHO WA DAKTARI NA URAIA
            (i)  Unatakiwa upime afya yako kwa daktari wa Wilaya au Mkoa ambaye  anajaza fomu namba 2 iliyoambatanishwa
                  nyuma ya barua hii.
           (ii) Mwanafunzi anatakiwa aje na cheti cha uraia wa tanzania,kama hana wasiliana na ofisi ya utawala wilaya kwa maelezo
                 juu  ya uthibitisho wa uraia wako (AFFIDAVIT FORM).

         5.         Ieleweke wazi kuwa mahitaji yote yaliyoelekezwa kwenye vipengele vyote vya namba 4 hayana budi
                kutekelezwa. Hutapokelewa Shuleni endapo utapuuzia kutekeleza baadhi ya mahitaji uliyoagizwa.
                Aidha mzazi au mlezi wa kila mwanafunzi anatakiwa kuthibitisha kupokea taarifa hii pamoja na uwezekano wa kijana
              wako kujiunga na shule hii. Jaza katika sehemu yenye nambari 9 chini kwenye karatasi ya mwisho nyuma ya barua
              hii,kisha ilete shuleni wakati mwanao akiripoti. Mwisho,nakutakia kila la kheri na mafanikio mema.
 

6. WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI IMALAMAKOYE
SHERIA ZA SHULE.
        6:1. HESHIMA.
1:1. Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Nembo ya Taifa, Wimbo waTaifa na Fedha za Taifa.
1:2. Mwanafunzi anatakiwa awe MFANO mzuri wa HESHIMA NA TABIA atakapokuwa shuleni na nyumbani.
1:3. Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu WALIMU, WAFANYAKAZI WOTE WA SHULE, kujiheshimu yeye
       mwenyewe na kuwaheshimu wanafunzi wenzake.
1:4. Mwanafunzi anapaswa kusimama na kuwasalimu wakubwa mahali popote anapokutana nao.
1:5. Mwanafunzi AJIHADHARI NA KAULI CHAFU.
        6:2. MAHUDHURIO.
2:1. Mwanafunzi anapaswa kufika shuleni saa 1:10 asubuhi na kuhudhuria paredi saa 1:30 kila siku ya masomo.
2:2. Mwanafunzi anapaswa kufika shuleni saa 1:10 asubuhi na kuhudhuria vipindi vyote bila kutokatoka nje ya darasa
       wakati wa masomo pia ni marufuku kupiga kelele au usumbufu wa aina yoyote darasani.
2:3. Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria na kushiriki kikamilifu katika kazi za mikono kulingana na maagizo ya shule.
2:4. Mwanafunzi anapaswa kutii kengele ya shule kulingana na utaratibu au ratiba ya shule.
2:5. Mwanafunzi HARUHUSIWI KUTOKA nje ya eneo la shule bila KIBALI CHA MAANDISHI kutoka kwa
       Mwalimu wa zamu au wa darasa.
        6:3. NIDHAMU: 
              3:1. Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare ya shule ya IMALAMAKOYE sekondari wakati wote akiwa shuleni au sehemu
                    nyingine kama itakavyoelekezwa na viongozi wa shule. Shati ni lazimalichomekewe na viatu vivaliwe pamoja na 
      soksi nyeupe.
          TANBIHI: Nywele zitunzwe na ziwe fupi na ni marufuku kunyoa vipara au panki, kuvaa nguo za kubana na kuonesha
                          Maumbo ya mwili, kufuga ndevu na kucha ndefu. 
        6:4. MAENEO YASIYORUHUSIWA.
  4.1. Mwanafunzi asitembelee maeneo yasiyoruhusiwa ila tu kwa ruhusa maalumu maeneo hayo ni:
                - Ofisi za shule na Idara zake kama vile sehemu ya kuchapia na kurudufishia mitihani na nyaraka mbalimbali.
               -  Bohari ya shule.
               -  Maabara
               -  Nyumba za walimu ila kwa kutumwa au kibali maalumu.
  4:2. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea vilabu vya pombe, nyumba za kulala wageni na kwenye madanguro.
          6:5. WAGENI.
   Kwa shule ya KUTWA hatutarajii wageni wa wanafunzi kuja shuleni, kama kuna umuhimu, basi wageni wote wafike
        kwa Mwalimu wa zamu.
          7. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.
1.        Wizi
2.        Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.
3.         Uvutaji wa bangi
4.         Makosa ya jinai
5.         Unyanyasaji wa kijinsia au kimadarasa
6.         Kupigana au kupiga
7.         Kudharau Bendera ya Taifa, Nembo ya Taifa na Wimbo wa Taifa.
8.         Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
9.         Kuoa au kuolewa
10. Kupata mimba au kusabaisha kupata mimba ndani na nje ya shule.
11. Kutoa mimba
12. Kutofanya mazoezi na mitihani ya shule bila sababu ya msingi.
13. Kutohudhuria shule kwa muda wa siku 90 mfululizo bila sababu ya msingi.
14. Kugoma, kuchochea mgomo au kutishia usalama wa watu au mali ya umma.
15. Kukataa adhabu halali kwa makusudi.
16. Kutumia SIMU shuleni.
17. Kudhoofisha afya yako kwa makusudi.
18. Kuwekwa au kuweka kimada na mtu fulani.

