 JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO.

Namba za simu:                            				  SHULE YA SEKONDARI MATWIGA,
Mkuu wa shule 0767849722/0622037924					S.L.P 172,
Makamu Mkuuwashule 06218546 / 0652656773                                                              URAMBO
 Matron: 0782706601                                                                                                                 Tarehe:  12. 12. 2020.

NDUGU …………………………………………………….
MZAZI/MLEZI WA ……………………………………….
S. L. P. ……………………………………………………..
………………………………………………………………..

YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MATWIGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021. 
Husika na mada tajwa hapo juu.
1. Nafurahi kukutaarifu  kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha KWANZA katika shule ya sekondari MATWIGA mwaka 2021.Hongera sana!! . 
Shule ya sekondari MATWIGA ipo umbali wa kiliometa 7 kutoka URAMBO  mjini barabara kuu iendayo TABORA.  Shule hii ni ya KUTWA.
Muhula wa masomo utaanza  tarehe 11.01.2021 kuanzia saa 1:00 asubuhi.  
Hivyo ,mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe  06. 01. 2020 saa 1.00 asubuhi. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18.01.2021 ndani ya siku saba baada ya kuanza masomo.

	MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
 A. SARE YA SHULE.
             1.WAVULANA.
1. Suruali mbili rangi ya ZAMBARAU  pana mapajani zenye marinda mawili pande zote, mifuko mitatu (mmoja wa nyuma na miwili ya mbele) zenye upana wa Inch 16-18 miguuni.
NB: ISISHONWE MODO
1. Shati mbili (02) nyeupe za mikono mifupi(Tetroni) na zenye mfuko mmoja tu.
1. Mkanda mweusi wa ngozi na siyo wa kitambaa na usiwe  na mapambo ya kutisha wa kuvalia suruali.
1. Viatu vya ngozi rangi  nyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
1. Soksi  nyeupe jozi mbili (02) na zisiwe na mistari au madoadoa.
1. Sweta rangi ya zambarau  (V- shingoni)na T – Shirt yenye Nembo ya shule rangi ya light –blue na tai ndefu rangi ya zambarau
1. Nakala ya cheti cha kuzaliwa




2.WASICHANA
1.(a)Sketi mbili rangi ya zambarau na urefu wake uvuke magoti kwenda chini na zenye marinda yasiyopungua  ishirini (20),Shati mbili(2) nyeupe za tetroni mikono mifupi,viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi , sweta rangi ya zambarau(V – shingoni),T-shirt rangi ya light-blue.
(b) Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule
(c )Tai fupi rangi ya zambarau
 (Kwa watakaolala Hosteli) waje na:-
1. Godoro dogo (futi 2½ × 6),Shuka mbili (02) rangi ya pinki au blue bahari (light blue), blanketi na chandarua)
1. Mto na foronya.
1. Ndala/kandambili  za kuogea
1. Sanduku la bati kwa ajili ya kutunzia vitu vyake (ni lazima). Mabegi na masanduku ya thamani kubwa hayatakiwi.
1. Taulo.
1. Ndoo ya kuchotea maji lita kumi
1. Toilet paper kwa matumizi yake  binafsi
1. Nakala ya Cheti cha kuzaliwa.
AA
1. VIFAA VYA KUTUMIA DARASANI.
1. Mathematical set.
1. Rula ndefu,penseli,kalamu(bluu au nyeusi)
1. Madaftari makubwa kulingana na idadi ya masomo

MASOMO YANAYOFUNDISHWA HAPA SHULENI
Geography,History,Kiswahili.,English language,Civics,Basic mathematics,French Language,Biology,Chemistry,Physics na Literature in English.

VIFAA VYA CHAKULA KWA WOTE
Kikombe cha nusu lita cha chuma kwa ajili ya uji,bakuli,kijiko na sahani.
NB.IKUMBUKWE KUWA CHAKULA CHA WANAFUNZI KINACHANGIWA NA WAZAZI/WALEZI WA WANAFUNZI KWA HIARI,HIVYO JIANDAE KUCHANGIA CHAKULA CHA MTOTO WAKO AWAPO HAPA SHULENI ILI AWEZE KUSOMA VIZURI.






SARE YA MICHEZO
· WAVULANA
Bukta rangi ya bluu moja,Raba rangi yoyote jozi moja,T-shirt/Jersey rangi ya bluu bahari moja,soksi rangi nyeupe jozi mbili.
· WASICHANA
T-shirt rangi ya bluu bahali moja,Raba rangi yoyote,soksi ndefu rangi nyeupe jozi mbili,sketi nyeusi moja.

2. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 
(i) Wizi
(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa /utoro na kutokufanya mitihani ya ndani na nje ya shule kwa makusudi.
(iii) kugoma nakuhamasisha mgomo. 
(iv) kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
(v) Kupigana  mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
(vi) Kufuga ndevu.
(vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya 
(viii) Uvutaji wa sigara 
(ix) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja kuoa au kuolewa(USHOGA). 
(x) Kupata ujauzito au kutoa mimba au kusababisha mimba.
(xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
(xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
(xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
(xiv) Kudharau Bendera ya Taifa. 
(xv) Kufanya jaribio la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k 
(xvi) Uharibifu wa mali ya uma kwa makusudi. 
.
KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEK0NDARI MATWIGA 

  ………………………
Mwl. NELSON R.EDWARD.
MKUU WA SHULE
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