OFISI YA RAIS
TAWALA   ZA MIKOA NA  SERIKALI ZA MITAA
HALMSHAURI  YA WILAYA YA URAMBO

SHULE YA SEKONDARI MUKANGWA 
S.L.P 31 
URAMBO
…………………… 

MZAZI/MLEZI WA ………………………………                                       
  S.L.P  ………. 
URAMBO 

YAH: MAAGIZO  YA  KUJIUNGA  NA KIDATO CHA KWANZA  SHULE YA SEKONDARI MUKANGWA  2021. 
Uongozi wa shule ya sekondari Mukangwa, inayofuraha kukufahamisha kuwa  umechaguliwa kujiunga na kidato  cha kwanza Katika shule hii mwaka 2021. Uongozi unakupongeza kwa jitihada zako na ni matumaini yetu kuwa jitihada hizo utaziongeza uwapo shuleni kwetu.  Muhula wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Unahimizwa  kuzingatia tarehe ya kuripoti shuleni mapema bila kuchelewa kuanza masomo. 
MAMBO YA KUZINGATIA:- 
SARE ZA SHULE. 
Kwa wavulana:- 
1. Suruali mbili kitambaa kizito cha rangi ya udongo  yenye  marinda mawili kila upande  na upana   wa inchi 16 hadi 18  na shati mbili nyeupe mikono mifupi.  Vesti nyeupe ya kuvalia ndani ya shati, viatu pea mbili rangi nyeusi  vya ngozi vyenye visigino vifupi  vya kamba, soksi pea mbili rangi nyeusi, mkanda  wa suruali rangi nyeusi  na wa ngozi usio kuwa na urembo  au picha yeyote. 

Kwa wasichana 
2. Sketi mbili rangi ya udongo, marinda ya ulazo belti  inchi mbili  ivuke  magoti  na kitambaa hicho kiwe kizito , shati mbili rangi nyeupe tetroni  mikono mifupi , sidiria (shimizi   nyeupe), viatu pea  mbili  vya kamba rangi   nyeusi  vya ngozi vyenye visigino vifupi, soksi pea mbili rangi nyeupe  na  ziwe ndefu.  

VAZI  LA MICHEZO NA KAZI ZA NJE (JIONI) 
i) Wavulana T – shirt ya kijani isiyo na maandishi, suruali nyeusi, bukta nyeusi na raba za michezo. 
ii) Wasichana T – shirt ya kijani isiyo na maandishi skirt nyeusi, bukta nyeusi  na  raba za michezo. 

VIFAA VYA  MASOMO  
i) Begi la kubebea  daftari,  daftari  kubwa  (counter books)  dozen  01   au zaidi  mathematical  set , kalamu  za wino  na mkaa.
VIFAA VYA USAFI  
Fagio la nje  


YAH:  KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUKANGWA,
Mimi ………………………………………………….. ambaye ni mwanafunzi niliyechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza Katika shule yako nimekubali binafsi kujiunga na shule hii. Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mtiifu, nitafuata sheria za shule na nitazingatia taratibu zote  za shule,  nitatunza  mali zote za umma zilizopo  hapo shuleni,  nitasoma na kufanya kazi zote za shule kwa bidii  na nitaishi  kwa amani na kujiheshimu Katika Jumuiya ndani na nje ya shule. 

……………............
 Saini ya mwanafunzi 





Mimi …………………………….. 
Mzazi/mlezi wa …………………………………………… naahidi kutimiza wajibu ufuatao:- 
1. Kuhakikisha kuwa mtoto wangu anafika shuleni  kwa kuzingatia maagizo yaliyotolewa.  
2. Kuhakikisha kuwa mtoto wangu awapo  nyumbani ninampatia muda wa kutosha na mazingira mazuri kwa ajili ya kujifunza na kufanya mazoezi aliyopatiwa  na walimu wake  na nitamuelekeza pale inapowezekana. 
3. Nitawajulisha walimu mara kwa mara mabadiliko mabaya Katika tabia ya mtoto wangu. 
4. Nitatoa ushirikiano chanya Katika jitihada zote za kuboresha taaluma shuleni.  

NB: Ndugu wa karibu wa mwanafunzi. 

	Jina 
	Mahusiano 
	Namba za simu 

	i………………………………. 
ii………………………………
iii……………………………
	………………………………. 
………………………………
………………………………
	……………………………
………………………………
………………………………




…………………….. 

Jina  na saini ya mzazi/mlezi 








WIZARA YA ELIMU  SAYANSI,  TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI MUKANGWA 
SHERIA ZA SHULE.
KIAMBATANISHO ‘A’
1:0: HESHIMA:
1.1 Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Nembo ya Taifa,
wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.
1.2 Mwanafunzi anatakiwa awe MFANO mzuri wa HESHIMA NA TABIA popote
atakapokuwa.
1.3 Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu WANAFUNZI WOTE WA SHULE
kujiheshimu yeye mwenyewe na kuwaheshimu wanafunzi wenzake.
1.4 Mwanafunzi anapaswa kusimama na kuwasalimu wakubwa mahali popote
anapokutana nao.
1.5 Mwanafunzi AJIHADHARI NA KAULI CHAFU kwa jamii nzima.

2:0: MAHUDHURIO:
2.1 Mwanafunzi anapaswa kufika shuleni saa 1:10 asubuhi na kuhudhuria
paredi saa 1:30 kila siku ya masomo.

2.2 Mwanafunzi anapaswa kufika shuleni saa 1:10 asubuhi na kuhudhuria
vipindi vyote bila kutokatoka nje ya darasa wakati wa masomo pia ni
marufuku kupiga kelele au usumbufu wa aina yoyote darasani.
2.3 Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria na kushiriki kikamilifu katika kazi za
mikono kulingana na maagizo ya shule.
2.4 Mwanafunzi anapaswa kutii kengele ya shule kulingana na utaratibu au
ratiba ya shule.
2.5 Mwanafunzi HARUHUSIWI KUTOKA nje ya eneo la shule bila KIBALI CHA
MAANDISHI kutoka kwa mwalimu wa zamu au wa darasa.
2.6 Mawasiliano yote kutoka kwa wazazi/mlezi yanayomuhusu mwanafunzi kama
vile msiba/magonjwa n.k yapitie ofisi ya mkuu wa shule.

3:0: NIDHAMU.
3.1 Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare ya shule ya Mukangwa  sekondari wakati
wote akiwa shuleni au sehemu nyingine kama itakavyoelekezwa na viongozi
wa shule. Shati ni lazima lichomekewe na viatu vivaliwe pamoja na soksi.
TANBIHI: Nywele zitunzwe na ziwe fupi. Na ni marufuku kunyoa vipara au panki,
kuvaa nguo za kubana na kuonyesha maumbo ya mwili, kufuga ndevu
na kucha ndefu, mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele.

4:0: MAENEO YASIYORUHUSIWA:
4:1. Mwanafunzi asitembelee maeneo yafuatayo ila tu kwa ruhusa maalumu
maeneo hayo ni:-
· Ofisi za shule na Idara zake kama vile sehemu ya kuchapia na kurudufishia  mitihani.
· Bohari ya shule
· Maabara.
· Nyumba za Walimu ila kwa kutumwa au kibali maalumu.

4:2. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea vilabu vya pombe, na nyumba za kulala
wageni.





5:0: WAGENI.
Mwanafunzi haruhusiwi kutembelewa na mgeni yeyote. Atatembelewa na Mgeni
siku ya Jumamosi ya mwisho wa mwezi tu. Mgeni huyo awe Mzazi au Mlezi,
anayetambuliwa na uongozi wa shule, na aonane na mwanafunzi kwa ruhusa ya
mwalimu wa zamu,mwalimu wa malezi au mwalimu wa hosteli. Hata hivyo shule
haina nafasi ya kulaza wageni wa mwanafunzi shuleni.

6:0: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.
1. Wizi
2. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
3. Uvutaji wa bangi
4. Makosa ya jinai.
5. Unyanyasaji wa kijinsia au kimadarasa
6. Kupigana au kupiga
7. kudharau Bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa
8. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
9. Kuoa au kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha kupata mimba ndani na nje ya shule
11. Kutoa mimba.
12. Kutofanya mazoezi na mitihani ya shule bila sababu ya msingi.
13. Kutohudhuria shule kwa muda wa siku 90 mfululizo bila sababu ya msingi.
14. Kugoma, kuchochea au kutishia usalama wa watu au mali ya umma.
15. Kukataa adhabu halali kwa makusudi
16. Kutumia SIMU shuleni. (Usije na simu shuleni)































KIAMBATANISHO ‘B’
(To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Headmaster)
GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDCAL EXAMINATION
TO: THE MEDICAL OFFICER                                                             FROM: ………………
……………………………………
……………………………………                                                      DATE: ………………

MR/MRS/MISS
_________________________________
(Name in full)
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for full time of
his/her training course. (Form one  to four ). The examination should include the following
categories.
I a) Eye
b) Hearing
c) Limbs
d) Speech
e) Venereal Diseases
f) Leprosy
g) Epilepsy
II NEUROSES
III Pregnancy
IV Other Serious Disease

PART B: MEDICAL CERTIFICATE:
(To be completed a Government Medical Officer)
I have examined the above named and consider that/she/he is physical fit/unfit and
Mentally+ for a full time student training courses.
I a) Eye sight ……………………………………
b) Hearing …………………………………….
c) Limbs ………………………………………..
d) Speech ……………………………………….
e) Venereal Diseases ……………………………
f) Leprosy ……………………………………….
g) Epilepsy ………………………………………
II Neuroses ……………………………………………
III Pregnancy…………………………………………..
IV Other Serious Disease ……………………………..

DATE: ………………………….. SIGNATURE: …………………….
STATION: ………………………. DESIGNATION: …………………









