
UKOMBOZI SHULE YA SEKONDARI,
S.L.P. 30,
URAMBO.

Barua pepe…………………………………….
Mob: 07847642073


KUMB.NAS UK/URB/JIO.47/VOL.11/33                                                    TAREHE:   08/12/2020

Jina la Mwanafunzi:…………………………………………………………………………….
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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UKOMBOZI, WILAYA YA URAMBO, MKOA WA TABORA MWAKA 2021

1.0:  UTANGULIZI:

       Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika Shule 
       hii mwaka 2021, Shule ya Sekondari Ukombozi ipo umbali wa km/mita 500  Kaskazini
       Magharibi ya Halmashauri ya Urambo (MJINI).

       Muhula wa  kuanza  masomo unaanza tarehe 11/01/2021   unatakiwa kuripoti Shuleni
       kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho  wa kuripoti  ni tarehe 22/01/2021. (ndani 
       ya siku saba).

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia:

2.1. SARE YA SHULE.
      Sare ya shule itashonwa na Mzazi/Mlezi kwa kuzingatia Maadili ya Taifa kama    
      ilivyoelekezwa   kwa  kila aina ya vazi.

A: WAVULANA: 
Unatakiwa ushone suruali mbili (2) zisizobana ( modo) zenye rangi nyeusi iliyoiva  (Isiwe jeans au kodrai) kitambaa cha suti kisicho na michirizi yoyote turn  up  isiyo chini  ya  size  18. ( inchi)  na zenye  Malinda. Atakaye kiuka nguo yake itakatwa kwa mkasi.

       Mashati mawili ( 2 )   tetroni meupe mikono   mifupi .  Viatu jozi  mbili  (2) nyeusi        
       visivyo na   kisigino kirefu wala rangi nyingine  tofauti na  vyeusi wala mchongoko kwa 
       mbele.na viwe vya kufunga  kwa kamba. Soksi jozi   mbili nyeupe.

  NB:  Suruali za kubana haziruhusiwi kabisa  Shuleni


                                                                                                                                 
B:   WASICHANA:
       Unatakiwa ushone sketi mbili za rangi  nyeusi iliyoiva.  Kitambaa cha  suti kisiwe na 
       michirizi  yoyote iwe na malinda ya ulalo madogo  na belti ya inchi 2 na siyo zaidi.  
       Urefu lazima  iguse vifundo vya miguu.
                              
Mashati mawili rangi nyeupe tetroni mikono mifupi. Viatu vya ngozi  vyeusi jozi mbili visiwe
na kisigino kirefu wala rangi nyingine  tofauti na nyeusi, na viwe vya kufunga kwa kamba.
Kwa wanaopenda kuvaa hijab, (hijab) sketi nyeusi ndefu iguse vifundo vya miguu, Nusu     Kanzu pamoja na juba ndefu ambazo ni rangi nyeupe za kushona zisizo na mapambo.


    Mambo mengine ya kuzingatia kuhusu sare za shule ni:
i. Mishono ya kihuni haitaruhusiwa shuleni. Atakaye bainika nguo yake itakatwa kwa                       mkasi
ii. Wakati wa baridi mwanafunzi ataruhusiwa kuvaa sweta (rangi ya Blue) ambazo Mzazi /mlezi  unaweza kununua mwenyewe..
iii. Viatu vya wazi (bajaji) haviruhusiwi kuvaliwa shuleni.
iv. Mashati/Blauzi  zinazobana na fupi haziruhusiwi kuvaliwa shuleni. Atakaye bainika      nguo yake itakatwa kwa mkasi.

NB:   Hakikisha mwanao anaTshirt  rangi ya njano( mikono mifupi) kwa ajili ya kazi za jioni na 
        nguo za michezo, kwa ajili ya  shughuli za michezo. 

2.2. Daftari, kalamu na mkebe wa Hesabu ( Za kutosha masomo 10)
      Karatasi (REAM A4) moja (01) kwaajili ya majaribio ya mwezi na  mazoezi mbalimbali yatakayo tolewa na  walimu wamasomo.

2.3.   HUDUMA YA CHAKULA.
       Utaelekezwa baadae kulingana na makubaliano ya wazazi na Kamati yao ya chakula 
      namna  ya kuchangia chakula hicho ambacho ni muhimu kwa maendeleo ya Taaluma ya 
      mwanao.

· Matibabu ni jukumu la mzazi


2.4. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

       Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria Na 25 ya mwaka 1978 na  kama ilivyorekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka 1995.  Aidha , inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana  ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi  wa uendeshaji  Elimu.  Unatakiwa  kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo  yatafafanuluiwa  kwa maandishi na utapewa  nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:
a) Heshima kwa Viongozi, wazazi , Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli, ndani na nje ya Shule ni  muhimu
c) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine  utakazopewa.
d) Kufahamu mipaka ya shule  na kuzingatia  kikamilifu maelezo juu  ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi  na  mazingira ya shule
f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapokuwa shuleni .
g) Kuzingatia ratiba ya Shule  wakati wote na 
h) Kutunza ,mali za  Umma   
i) Kutofanya makosa ambayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule.

2.4.  Makosa yafuatayo yanaweza  kusababisha  kufukuzwa au kusimamishwa shule.
 i )    Wizi
 ii)    Uasherati na ushoga
iii)    Ubakaji       
 iv)    Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji  bangi, cocaine mirungi,
         kubeli.
v)   Kupigana  au kupiga
 vi)    Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
vii)    Kudharau Bendera  ya Taifa.
viii)   Kuwa mjamzito/ Kupata  mimba ,  
 ix )   Kutoa mimba
x )   Kugombana , kuchochea  na kuongoza au  kushiriki vurugu  amani na usalama 
       wa shule  au 
      watukuvuruga amani na usalama   wa  Shule   au watu.
           xi)   Kukataa adhabu kwa makusudi.
          xii)   Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.
                                                                                                  
 2.6.  	MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA
            KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

 A:     Medical examinationm form ambayo itajazwa  na Mganga mkuu wa Hospitali ya   
         Serikali.  Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule  mara atakaporipoti Shuleni.

B:       Fomu ya maelezo binafsi  kuhusu  historia ya Mwanafunzi na mkataba  wa kutoshiriki 
          katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

C:      Fomu ya mzazi kukiri  kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo  mengine 
          yatakayotolewa na Shule
		
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

MATHIAS B. SIMFUKWE
MKUU WA SHULE

























UKOMBOZI SECONDARY SCHOOL P.0.BOX 30, URAMBO
MEDICAL EXAMINATIONS FORM
(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER IN A GOVERNMENT HOSPITAL)

1. Pupil’s name ………………………………………………………….... Sex …………… Age ……………… (Years)
2. Stool Examination ……………………………………………………………………………
3. Blood count (Red and White) …………………………………………………………
4. Urine Analysis ……………………………………………………………………………………
5. Syphilis Test ……………………………………………………………………………………………

6.    T. B Test ……………………………………………………………………………………………………
7.  Epilepsy.
8. Leprosy

ADDITIONAL INFORMATION e.g. PHYSICAL DEFECTS
…………………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………………

CHRONIC INFECTION or FAMILY DISEASE
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..
……………………………………………………………………………………………..………………………………………………………………………
I certify that I have examined the above Pupil and recommend that he/she is fit/unfit to pursue further education.

    Date …………………………………….

  Signature……………………..........STATION ……………………………………………………………………………  	
				                     
        							        Official Rubber stamp …………………………………..
























MAELEZO BINAFI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI, MKATABA WA KUTII SHERIA ZA SHULE NA TAMKO LA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE

1. A Jina la mwanafunzi …………………………………………………………………………………….
B:  Tarehe ya kuzaliwa (Tarehe/Mwezi/Mwaka) ………………………………………………………….
C: Shule ya msingi alikotoka ……………………………………………………………………………………….
D:Wilaya alikozaliwa ………………………………………………………………………………………………….
E: Kijiji/mtaa anakoishi /anakotoka …………………………………………………………………………….
F: Dini yako ni ………………………………………… Dhehebu ………………………………………………….

2. A:Jina la mzazi/mlezi ………………………………………………………………………………………………….
B: Uhusiano wake na mwanafunzi ………………………………………………………………………………
C: Anuani yake ya Posta ………………………………………………………………………………………………
D: Namba ya/za simu ………………………………………………………………………………………………….
E: Kijiji/mtaa anakoishi/anakotoka ……………………………………………………………………………..
F Kaziyake ………………………………………………………………………………………

KIAPO CHA MWANAFUNZI NA AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE
Mimi .…………………………………………………………… ninaapa kwamba nitatumia nguvu, uwezo na akili zangu zote kujifunza kwa bidii na kuzingatia/kutii SHERIA na KANUNI zote za shule zilizopo na zitakazotolewa.
Nitawaheshimu walimu, wafanyakazi wasio walimu, viongozi wangu wa serikali ya wanafunzi pamoja na wanafunzi wenzangu wote, viongozi wa chama na serikali na vielelezo vyote vya chama na serikali.
Nitashirikiana na wenzangu katika kila kazi, fani na kutumia uwezo wangu wote kulikuza  na kulitangaza vyema jina la shule. Masomo na kazi za mikono itakuwa sehemu ya maisha yangu.
…………………………………………. 					      	     ……………………………………………
    (Saini ya Mwanafunzi)						          	           (Saini ya Mzazi/Mlezi)


TAMKO RASMI LA MZAZI /MLEZI

Mimi …………………………………………………………..Mzazi/Mlezi wa ………………………………, Nayakubali masharti ya kujiunga na Shule ya Sekondari Ukondamoyo. Ninaomba mwanangu apokelewe na ninaahidi kukubaliana na SHERIA, KANUNI na MAELEKEZO MENGINE yatakayotolewa na shule.
Nitaitikia miito yote ya mkuu wa shule na vikao vya wazazi/walezi vinavyonihusu. Pia nitafuatilia kwa ukaribu na umakini kwa kushirikiana ipasavyo na walimu pamoja na uongozi wa shule kwa ujumla kuhusu ripoti za maendeleo ya kitaaluma na nidhamu yake akiwa shuleni na arudipo nyumbani, na kumshauri ipasavyo.
SAINI…………………………                                                              TAREHE………………………..
    .

