OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
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HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO
SHULE YA SEKONDARI USOJI
S.L.P 349
URAMBO
09/12/2020
Kumb Na USS/ADM/2020/014
Mzazi/Mlezi wa ………………………………………………
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI USOJI 20…..
Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga naelimu ya sekondari katika shule hii mwaka 20….. katika shule ya sekondari Usoji. Ninachukua fursa hii kukupongeza kwa jitihada zako nanimatumaini yangu jitihada hizo utaziongeza uwapo katika shule hii. Shule hii ni moja ya shule zinazofanya vizuri kitaaluma katika wilaya ya Urambo.
Shule ipo umbali wa kilometa 21 kazikazini mwa mji wa Urambo.
Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/01/2021 ndani ya siku saba tu.
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
1. Sare za shule
A. Wavulana 
· Sale ya shule hii ni suruali ya DARK BLUE kitambaa kizito chenye marinda mawili kila upande na upana wa inch 18 chini
· Shati jeupe mikono mifupi, 
· Tai ndefu ya DARK BLUE 
· Sweta moja rangi ya Blue lenye V shingoni
· Viatu vyeusi vya kamba 
· Soksi nyeupe
· Daftari 18 Msomi/ counter Book
· Mfagio mmoja wa chelewa wenye mti.
· Jembe/Fyekeo
· T-Shirt nyekundu
B. Wasichana
· Sketi moja DARK BLUE Kitambaa kizito yenye marinda ishirini (20).
· Shati jeupe mikono mifupi, 
· Tai ndefu ya DARK BLUE 
· Sweta moja rangi ya Blue lenye V shingoni
· Viatu vyeusi vya kamba 
· Soksi nyeupe
· Daftari 18 Msomi/ counter Book
· Mfagio mmoja wa chelewa wenye mti.
· Jembe/Fyekeo
· T-Shirt nyekundu
NB:MAVAZI KWA WASICHANA WAKISLAM
1.SKETI
· Iwe ndefu inayofika katika vifundo vya miguu
· Iwe pana na isiwe nyepesi
2.BLAUZI (NUSU KANZU)
· Iwe ya mikono mirefu isiyofunika viganja vya mikono
· Iwe pana isiyo bana
· Iwe ndefu inayoshuka chini ya makalio isiwe kama gauni
· Isiwe nyepesi 
             3.   KITAMBAA CHA KICHWANI (USHUNGI)
· Kiwe kipana
· Kiwe kirefu kisicho funika kijanga cha mikono
· Kisifunike uso
· Kiwe cha mpirampira

Vazi lingine la aina yoyote kama vile suruali au Vazi jingine litalovaliwa kinyume na maelezo ya hapo juu lisitambulike kama ni vazi la hijabu au Stara.














CHETI CHA HOSPITALI ( MEDICAL CERTIFICATE)
NENDA HOSPITALI NA FOMU HII KWA VIPIMO.
…………………………………….
………………………………………
…………………………………….
TAREHE……………………..
MGANGA WA MKOA/WILAYA
S.L.P ………………
Jina la mwanafunzi ……………………………………………................................... Mwaka………………………
1. Nimempima mtajwa hapo juu na kumuona amepatikana na ugonjwa …………………………………. Na nimemtibu ifuatavyo …………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
2. Hawezi kusoma kwa sababu ya ………………………………………………………………………………..
3. Kwa wasichana tu, Nimemuona anamimba/Hana mimba ………………………………………………….
4. Afya yake kwa ujumla
a. Kifua………………………………………….
b. Macho ………………………………………..
c. Masikio ……………………………………….
d. Akili ………………………………………….
e. Mkojo …………………………………………
f. Choo …………………………………………
g. TB ……………………………………………..
        Sahihi ya Mganga na muhuri ……………………………………………………………………..
      Tarehe………………………………









SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu No 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa sheria No 10 ya mwaka 1995. Inazingatia miongozo yote inayotolewa nawizara ya Elimu Sayansi na Tekinolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo ambayo yatafafanuliwa na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
a. Heshima kwa viongozi, Wazazi,Wafanya kazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni.
d. Kuwahi katika shughuri za shule na nyingine utakazo pewa 
e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa Uwanafunzi wako katika shule hii.
f. Kutunza usafi wa mwili, Mavazi na Mazingira ya shule.
g. Kuvaa sare ya ya shule wakati wote unapotakiwa.
h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
i. Kutunza mali za uma.
MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA/KUSIMAMISHWA SHULE.
a. Wizi
b. Uasherati na Ushoga
c. Ubakaji
d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji Bangi,Mirungi, Kuberi
e. Kupigana au kupiga
f. Kuharibu kwa makusudi mali ya uma.
g. Kudharau Bendera ya Taifa.
h. Kuwa mjamzito/Kupata Mimba
i. Kuoa/Kuolewa
j. Kutoa Mimba
k. Kugoma, Kuchochea/Kuongoza kuvuruga amani na usalama wa shule
l. Kukataa adhabu kwa makusudi.
m. Kuwa na simu ya mkononi shuleni.
TAFADHARI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/ MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.
……………………………….
MATHIAS LYANGA MABULA
MKUU WA SHULE
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