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HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO 

 
BAJETI YA MAPATO NA MATUMIZI YA KAWAIDA NA MPANGO WA 

MAENDELEO  KWA MWAKA 2017/2018. 

 
 

SURA YA KWANZA. 

MIONGOZO MBALIMBALI ILIYOTUMIKA KUANDAA MPANGO NA BAJETI. 
 

1.0: DIRA NA DHAMIRA YA HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO 
 

 
1.1: Dira ya Halmashauri ya Wilaya: 
 

       “Kuwa na maendeleo endelevu ya Kijamii na Kiuchumi kwa wananchi wa 
Wilaya ya Urambo.” 
 

 
1.2: Dhamira/Mwelekeo/Taswira: 

 

       “Kuweka mazingira ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi kwa watu wote kwa 

kushirikiana na wadau mbalimbali katika kutoa huduma bora na kwa wakati kwa 

kutumia rasilimali zilizopo”. 

 

2.0:    Majukumu ya Halmashauri ya Wilaya ni haya yafuatayo:- 

2.1.1: Kudumisha na kuimarisha amani na Utawala bora na wa kisheria. 

2.1.2: Kuboresha uchumi na maendeleo ya jamii 

2.1.3: Kutunga sheria ndogo ndogo za kusimamia utekelezaji wa maamuzi ya  

          Halmashauri. 

2.1.4: Kupunguza na kuzuia Matukio ya makosa ya jinai na kulinda mali za  

          wananchi zilizopatikana kihalali. 

2.1.5: Kuinua na kuendeleza kilimo na Mifugo. 

2.1.6: Kupunguza umaskini kwa kutoa msaada kwa vijana na wasiojiweza. 

2.1.7: kupiga vita umaskini, magonjwa na ujinga. 
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2.2.0: Madhumuni makuu ya Halmashauri ya Wilaya: 

 

  Kwa kuzingatia Dira, na Mwelekeo/Taswira ya Halmashauri, kuna maeneo makuu 

ambayo yamekuwa ni msingi wa kutekeleza majukumu yaliyoainishwa katika sheria 

iliyounda Halmashauri kama ifuatavyo:- 

 

2.2.1: Kuongeza ushiriki wa wadau na jamii katika mchakato wa kupanga na 

kutekeleza mipango ya maendeleo. 

2.2.2: Kuongeza fursa za upatikanaji wa huduma za Elimu. 

2.2.3: Kuendeleza ubora wa Afya na upatikanaji wa huduma zake. 

2.2.4: Kuanzisha, kuendeleza na kuhifadhi Maliasili na vyanzo vya Maji. 

2.2.5: Kuchangia katika kuongeza uzalishaji wa mazao ya chakula na biashara na 

kuinua kipato na hifadhi ya chakula. 

2.2.6: Kuendeleza njia za mawasiliano na usafirishaji, kusimamia ukuaji wa miji na 

matumizi bora ya ardhi hadi vijijini. 

2.2.7: Kuwajengea uwezo wafanyakazi na kuhakikisha upatikanaji wa vitendea kazi 

pamoja na kuimarisha Utawala bora. 

 

Mpango na Bajeti ya Halmashauri kwa mwaka 2017/2018 vimeandaliwa kwa 

kuzingatia sheria ya fedha ya Serikali za Mitaa Na. 9 ya mwaka 1982 kifungu cha 

43 (1) na kuzingatia mfumo wa matumizi ya muda wa kati (Medium Term 

Expenditure Framework), mwongozo ulitolewa na Wizara ya Fedha .Pamoja na 

maelekezo mengine yaliyotolewa na Serikali kuu na vipaumbele vya Halmashauri ya 

Wilaya. 

 

Makisio haya yanahusu mapato ya ndani ya Halmashauri, ruzuku ya mishahara na 

matumizi mengineyo toka Serikali Kuu, ruzuku ya miradi ya maendeleo kutoka 

Serikali Kuu  na wafadhili wengineo. 
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3.  MALENGO YA BAJETI YA MWAKA 2017/2018 
Katika kuandaa bajeti ya mwaka wa Fedha 2017/2018, Halmashauri imeendelea 

kuzingatia malengo mbalimbali kama yalivyobainishwa; 
 Kuendelea kujenga uwezo wa kiutawala katika ngazi zote za kiutawala, 

Wilayani hadi Vijijini. 

 Kupeleka asilimia 20%  ya mapato ya ndani kwenye vijiji  na kata kwa  ajili 

ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo 

 Kuchangia 10% katika mifuko ya vijana na wanawake. 

 Kuendelea kuboresha utunzaji wa takwimu na kuimarisha mfumo wa utoaji 

habari kwa Serikali za Vijiji, Kata na Wadau wengine. 

 Kuendelea kuboresha mfumo wa mawasiliano na miundo mbinu kwa 

kuongeza na kuimarisha mtandao wa barabara hasa za vijijini. 

 Kuboresha muundo wa Halmashauri na kuboresha utendaji wa kazi. 

 Kuimarisha ufuatiliaji na utekelezaji wa miradi ya maendeleo na shughuli 

zingine katika jamii. 

 Kuiwezesha jamii kushiriki kikamilifu katika shughuli za maendeleo. 

 Kuimarisha Demokrasia na Utawala bora kwa kuhakikisha uchaguzi  Mdogo 

wa Serikali za mitaa unafanyika kila inapobidi. 

 Kuboresha na kuimarisha upatikanaji wa huduma bora za jamii. 

 
4.  UIMARISHAJI WA UKUSANYAJI WA MAPATO YA NDANI  

Halmashauri itaendelea kutumia mfuko wa pembejeo pamoja na uboreshaji wa 

vyama vya Ushirika ili kuunga mkono wakulima katika kukuza na kuboresha kilimo 

cha tumbaku ambacho kinaipatia Halmashauri na wananchi wake pato kubwa.  

Aidha hamasa kwa mazao mengine itaendelea kupewa umuhimu ili kuongeza pato 

la mwananchi wa Urambo, 

Mwisho Halmashauri itaendelea kuboresha njia ya ukusanyaji wa mapato kwa 

kutumia njia ya kielektroniki. 

 

5. MWONGOZO WA UANDAAJI WA BAJETI NA MPANGO WA MAENDELEO 

KWA MWAKA 2017/2018 

Mwongozo uliotolewa na Wizara ya Fedha , umelenga katika kuandaa bajeti ya 

kipindi cha 2017/2018 – 2021/2022 kwa ufanisi .Katika mwongozo huo, imeelezwa 

bayana kuwa Tanzania inatekeleza mkakati wa kitaifa wa kukuza uchumi na 
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kupunguza umaskini (MKUKUTA) na kwamba Serikali za Mitaa ni wadau muhimu 

katika utekelezaji wa mpango huu. 

 

  Mwongozo huo unazitaka Mamlaka za Serikali za Mitaa kuzingatia maeneo 

yaliyopewa kipaumbele yatakayoiwezesha kukua kiuchumi na kupunguza umaskini.  

Kwa mantiki hiyo Mpango na Bajeti wa Halmashauri umezingatia masuala 

yafuatayo:- 

i. Kujenga uwezo wa Halmashauri katika kuandaa mipango,utekelezaji wa 

mipango,usimamizi na ufuatiliaji wa miradi ya maendeleo katika kutoa 

Huduma kwa jamii 

ii. Kusimamia amani na utii wa sheria kwa wananchi 

iii. Kuboresha mazingira bora kwa ajili ya kuongeza uwekezaji. 

iv. Kuboresha usimamizi wa fedha na mali za umma. 

v. Kuboresha ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri yatokanayo na vyanzo 

vya ndani. 

vi. Usimamiaji na utekelezaji wa Kilimo katika uongezaji wa ubora wa 

mazao, utunzaji  na  masoko. 

vii. Kuweka kipaumbele katika Kutekeleza miradi iliyo katika mpango wa 

matokeo makubwa sasa (BRN). 

6. MAAGIZO YA SERIKALI NA MAAMUZI YA HALMASHAURI. 

Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya imezingatia maelekezo/maagizo mbalimbali ya 

Serikali na maamuzi ya Halmashauri kama ifuatavyo: 

6.1.  Maagizo ya Serikali 

a) Kupeleka 20% ya mapato ya ndani katika vijiji na kata. 

b) Kuchangia Bodi ya Mikopo ya Serikali za Mitaa (LGLB). 

c) Kutenga fedha kwa ajili ya mafunzo ya watumishi ili kuongeza tija. 

d) Ulipaji wa madeni ya Watumishi, Wazabuni na Wakandarasi. 

e) Kutekeleza dhana nzima ya kilimo kwanza katika kuhakikisha kuwa kuna 

chakula cha kutosha pamoja na kumwongezea mwananchi kipato. 
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f) Kuimarisha mamlaka za Serikali za Mitaa zilizo ndani ya Halmashauri ya 

Wilaya yaani Mamlaka ya Mji Mdogo Urambo na Serikali za Vijiji. 

g) Kutofanya manunuzi ya magari, isipokuwa kwa kupata kibali kutoka ofisi ya 

Waziri mkuu. 

h) Utekelezaji wa maagizo ya Hombolo. 

i) Utekelezaji wa maagizo ya kamati ya Bunge ya hesabu za Serikali za Mitaa 

(LAAC) yaliyotolewa katika kikao cha kujadilia hesabu za Halmashauri ya 

Wilaya ya Urambo za mwaka 2014/2015 mjini Dodoma, ambapo iliagizwa 

Halmashauri kupeleka 5% ya mapato yake ya ndani katika vikundi vya 

Vijana na 5% Katika vikundi vya akina mama pamoja na kulipa madeni ya 

miaka ya nyuma ili kukidhi mahitaji ya kisheria katika kuchangia mifuko hii. 

6.2. Maamuzi ya Halmashauri: 

a. Kutoa kipaumbele katika kukamilisha miradi viporo. 

b. Kupeleka 20% ya mapato ya ndani kwenye vijiji na kata kwa ajili ya 

shughuli za maendeleo ambapo kila kijiji na kila kata vitapewa 

Tsh.7,044,415.58 

c. Kusaidia watoto wasiojiweza wanaosoma shule za sekondari kidato cha 

tano na sita kwa kuwalipia karo. 

d. Kuwekeza katika maeneo yatakayosaidia kuongeza mapato ya 

Halmashauri kama vile;- Stendi ya kudumu, Masoko na Minada. 

e. Kuchangia ujenzi wa shule za sekondari za wananchi. 

f. Kuchangia miradi ya wahisani. 

g. Kutenga fedha za mikopo kwa ajili ya akina mama 5% na vijana 5% 

kutoka mapato ya ndani. 

h. Kutoa mafunzo kwa watumishi na waheshimiwa madiwani. 

i. Kuimarisha ukusanyaji wa mapato katika vyanzo vya mapato ambavyo 

vimekuwa havikusanywi kikamilifu. 
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SURA YA PILI 
 

MAPITIO YA BAJETI NA MPANGO WA MAENDELEO WA MWAKA 
2015/2016. 

 
1.1 MAPATO  

Katika mwaka wa fedha wa 2015/2016 Halmashauri ya Wilaya ya Urambo ilikisia 

kukusanya jumla ya Tshs 19,082,371,200.00 kutokana na vyanzo vifuatavyo:- 

 

 (a).Mapato ya Ndani 

Jumla ya Tsh. 2,649,569,000.00 zilipangwa kukusanywa kutoka mapato ya ndani 
kupitia vyanzo mbalmbali vya Halmashauri. 
 

 
(b).Ruzuku toka Serikali kuu 
Ruzuku iliyotengwa na Serikali kwa matumizi ya Idara zinazopata ruzuku pamoja na 

Miradi ya Maendeleo ni kama ifuatavyo; 

(i). Ruzuku ya mishahara na matumizi mengineyo:- 

Mishahara 11,904,868,000.00 

Matumizi mengineyo 1,309,033,000.00 

Jumla ndogo 13,213,901,000.00 

(ii). Ruzuku ya mifuko ya pamoja na Miradi ya maendeleo 

MRADI 
FEDHA ZA 

WAFADHILI FEDHA ZA NDANI 
JUMLA 

 

HSBF-Urambo 371,350,000.00 0 371,350,000.00 

Road fund 0 743,210,000.00 743,210,000.000 

HIV/AIDS 12,479,000.00 0 12,479,000.00 

LGSP- CDG 0 715,329,000.00 715,329,000.00 

Livestock 

Development Fund 

0 10,415,000.00 10,415,000.00 

RWSSP-(CDG) 43,377,000.00 0 43,377,000.00 

SEDP-World Bank 27,957,000.00 0 27,957,000.00 

DIDF 82,750,000.00 0 82,750,000.00 

Mfuko wa Jimbo 0 44,865,000.00 44,865,000.00 

Jumla ndogo 537,913,000.00 1,513,819,000.00 2,051,732,000.00 

 
c. Wafadhili wasiopitisha fedha zao Hazina na michango ya jamii. 

512A Land Administration-User Fee 50,000,000.00 

508F CHF 41,520,000.00 

508F NHIF 47,000,000.00 

508F PMTCT 148,288,500.00 

508F CTC 135,969,100.00 

508F HBC 26,168,650.00 

508F MCH/RCH 67,097,950.00 
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509B Secondary operations fees 150,170,000.00 

507B EQUIP 500,955,000.00 

 Jumla ndogo 1,167,169,200.00 

Jumla kuu 19,082,371,200.00 

 
d. Makusanyo. 
Hadi kufikia mwezi  Juni 2016 Halmashauri imekwisha kusanya Jumla ya  

Tshs. 22,187,161,050.75  kwa ajili ya shughuli mbalimbali za mapato ya ndani, 
ruzuku na miradi ya maendeleo kwa mchanganuo ufuatao;- 
 

S/N Maelezo  Kiasi kilichopangwa. Kiasi kilichokwisha 
kusanywa/pokelewa 

Asilimia 

1 Mapato ya ndani 2,649,569,000.00 2,239,548,542.67 84.5 

2 Ruzuku toka serikali 

kuu-OC 

1,309,033,000.00 861,598,740.00 65.8 

3 Ruzuku toka serikali 
kuu-Mishahara 

11,904,868,000.00     15,508,628,410.09 130.3 

4 Miradi ya maendeleo 
na Wafadhili wengine 

3,218,901,200.00 3,577,385,257.99         111.1 

 Jumla 19,082,371,200.00 22,187,161,050.75  

 
Fedha ya miradi inaonekana kuletwa kiasi kikubwa kutokana na Fedha ya TASAF 
Tsh.1,136,641,500.00 na DIDF Tsh.331,000,0000 kutokuwemo kwenye makisio ya 

mwaka 2015/2016 
 
2.0.MATUMIZI 
Hadi Juni 2016 Halmashauri imekwishatumia kiasi cha Tsh.21,708,294,130.80 

kwa mchanganuo ufuatao:- 

S/N Maelezo  Kiasi kilichotumika 

1 Mapato ya ndani 891,716,464.39 

2 Ruzuku toka serikali kuu-OC 902,090,786.91 

3 Ruzuku toka serikali kuu-Mishahara 15,508,628,410.09 

4 Miradi ya maendeleo na Wafadhili 
wengine 

4,405,858,469.41 

 Jumla 21,708,294,130.80 
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SURA YA TATU. 

MAPITIO YA BAJETI NA MPANGO WA MAENDELEO KWA MWAKA 
2016/2017 HADI DESEMBA, 2016. 

 
1.1 MAPATO  

Katika mwaka wa fedha wa 2016/2017 Halmashauri ya Wilaya ya Urambo ilikisia 
kukusanya jumla ya Tshs 25,504,627,310.00 kutokana na vyanzo vifuatavyo:- 

 
 (a)Mapato ya Ndani. 
Kiasi cha Tsh 2,667,761,000.00 kilitarajiwa kukusanywa kutoka mapato ya ndani. 
 

(b)Ruzuku ya Mishahara na matumizi mengineyo 
Ruzuku iliyotengwa na Serikali kwa matumizi ya Idara zinazopata ruzuku kwa ajili 
ya mishahara na matumizi mengineyo ni kama ifuatavyo; 

i. Mishahara        16,083,801,000.00 

ii.Matumizi mengineyo 1,161,273,000.00 

Jumla ndogo 17,245,074,000.00 

  

 (c).Ruzuku ya mifuko ya pamoja na Miradi ya maendeleo 

MRADI 

FEDHA ZA 

WAFADHILI 

FEDHA ZA 

NDANI 

JUMLA 

 
HSBF-Urambo 547,553,000.00 0 547,553,000.00 

 

ROAD FUND 0 743,210,000.00 743,210,000.00 
 

LGSP- CDG 0 693,842,000.00 693,842,000.00 
 

RWSSP-CDG 157,317,000.00 0 157,317,000.00 

 

SEDP-WORLD BANK 111,828,000.00 0 111,828,000.00 
 

SPHC for Results 1,177,929,810.00 0 1,177,929,810.00 

MFUKO WA JIMBO 0 44,865,000.00 44,865,000.00 

Jumla miradi    1,994,627,810.00   1,481,917,000.00    3,476,544,810.00 

 
d. Wafadhili wasiopitisha fedha zao hazina 

508B EGPAF-PMTCT 141,400,000.00 

508B EGPAF-CTC 131,325,000.00 

508B CHF 68,040,000.00 

508B NHIF 98,000,000.00 

507B EQUIP 550,252,500.00 

509B School fees-‘A’Level 27,230,000.00 

508B USER FEE-HOSPITAL 100,000,000.00 

527B TASAF 999,000,000.00 

 Jumla ndogo 2,115,247,500.00 

Jumla kuu 25,504,627,310.00 
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d. Makusanyo. 
Hadi kufikia mwezi  Desemba, 2016 Halmashauri imekwisha kusanya Jumla ya  

Tshs.10,657,913,796.61 kwa ajili ya shughuli mbalimbali za mapato ya ndani, 
ruzuku na miradi ya maendeleo kwa mchanganuo ufuatao;- 
 

S/N Maelezo  Kiasi kilichopangwa. Kiasi kilichokwisha 

kusanywa/pokelewa 

Asilimia 

1 Mapato ya ndani 2,667,761,000.00 1,546,657,295.15 57.9 

2 Ruzuku toka serikali 
kuu-OC 

1,161,273,000.00 287,652,068.00 24.8 

3 Ruzuku toka serikali 
kuu-Mishahara 

16,083,801,000.00 7,176,092,610.00 44.6 

4 Miradi ya maendeleo 
na Wafadhili wengine 

5,591,792,310.00 1,647,511,823.46 29.5 

 Jumla 25,504,627,310.00 10,657,913,796.61 42 

 
Makusanyo haya yanaonyesha kuwa bado kuna changamoto ya kuchelewa 
kuletewa fedha za ruzuku toka serikali kuu na hasa fedha za miradi ya maendeleo 

na matumizi mengineyo-oc. 
 
2.0.MATUMIZI 

Hadi Desemba,2016 Halmashauri imekwishatumia kiasi cha 
Tsh.10,374,655,132.65  kwa mchanganuo ufuatao:- 

S/N Maelezo  Kiasi kilichokwisha 
kusanywa/pokelewa 

Kiasi kilichotumika 

1 Mapato ya ndani 1,546,657,295.15 1,306,078,985.34 

2 Ruzuku toka serikali kuu-
OC 

287,652,068.00 289,642,854.98 

3 Ruzuku toka serikali kuu-

Mishahara 

7,176,092,610.00 7,176,092,610.00 

4 Miradi ya maendeleo na 
Wafadhili wengine 

1,647,511,823.46 1,602,840,682.33 

 Jumla 10,657,913,796.61 10,374,655,132.65 
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SURA YA NNE. 

BAJETI NA MPANGO WA MAENDELEO KWA MWAKA 2017/2018 
 

1.1 MAPATO  

Katika mwaka wa fedha wa 2017/2018 Halmashauri ya Wilaya ya Urambo inakisia 
kukusanya jumla ya Tsh.23,543,222,810.00 kutokana na vyanzo vifuatavyo:- 
 

 (a)Mapato ya Ndani. 
Kiasi cha Tsh 2,696,942,000.00 kinatarajiwa kukusanywa kutoka mapato ya 
ndani. 
 

(b)Ruzuku ya Mishahara na matumizi mengineyo 
Ruzuku iliyotengwa na Serikali kwa matumizi ya Idara zinazopata ruzuku kwa ajili 
ya mishahara na matumizi mengineyo ni kama ifuatavyo; 

i. Mishahara        14,396,041,000.00 

ii.Matumizi mengineyo 770,612,000.00 

Jumla ndogo 15,166,653,000.00 

  

 (c).Ruzuku ya mifuko ya pamoja na Miradi ya maendeleo 

MRADI 

FEDHA ZA 

WAFADHILI 

FEDHA ZA 

NDANI 

JUMLA 

 
HSBF-Urambo 509,198,000.00 0 509,198,000.00 

ROAD FUND 0 939,330,000.00 939,330,000.00 

LGDG 0 1,200,205,000.00 1,200,205,000.00 

RWSSP 465,389,000.00 0 465,389,000.00 

SEDP-WORLD BANK 111,828,000.00 0 111,828,000.00 

MFUKO WA JIMBO 0 52,768,000.00 52,768,000.00 

ELIMU BURE-MSINGI 0        462,921,000.00         462,921,000.00 

ELIMU BURE-
SEKONDARI 

0        305,168,000.00          305,168,000.00 

Jumla miradi 1,086,415,000.0

0 

  2,960,392,000.00    4,046,807,000.00 

 
d. Wafadhili wasiopitisha fedha zao hazina 

508B EGPAF-PMTCT 141,400,000.00 

508B EGPAF-CTC 131,325,000.00 

508B CHF 153,035,810.00 

508B NHIF 98,000,000.00 

509B School fees-‘A’Level 25,060,000.00 

508B USER FEE-HOSPITAL 85,000,000.00 

527B TASAF 999,000,000.00 

 Jumla ndogo 1,632,820,810.00 

Jumla kuu 23,543,222,810.00 
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2.0. MAELEZO KUHUSU MAPATO NA MATUMIZI YA MAPATO YA NDANI 

(OWN SOURCE) KWA MWAKA 2017/2018 

Halmashauri imejiwekea Mkakati wa kuhakikisha kuwa mapato yote ya ndani 
yanakusanywa na kufikia malengo ya Jumla ya Tshs 2,696,942,000.00 

 
Njia ambayo itatusaidia ni kukusanya kwa kutumia mtandao, 
Pia vizuizi vya ukaguzi katika maeneo mbalimbali vitawekwa ili kuhakiki ulipaji wa 

kodi mbalimbali bila kuleta usumbufu kwa wakulima na wafanyabiashara 
wanaotimiza wajibu wao kwa kulipa kodi ipasavyo. 
 

Mchanganuo wa vyanzo vya mapato umeambatanishwa kama 

kiambatanisho A. 

 
3.0 MATUMIZI YA FEDHA YA MAPATO YA NDANI. 

A. Miradi ya maendeleo   

Kiasi cha Tshs 1,618,165,000.00 kinachotokana na mapato ya ndani ya 

Halmashauri kimetengwa kwa ajili ya kuchangia katika shughuli mbalimbali za 

maendeleo nje ya matumizi ya kawaida katika Idara za Halmashauri ya Wilaya. 

Mchanganuo wake ni kama ifuatavyo: 

 
Na Maelezo Tshs 

1 Miradi ya maendeleo-wilaya 757,610,800.00 
2 Miradi ya maendeleo-vijiji 542,420,000.00 
3 Mfuko wa wanawake                      134,847,100.00 

4 Mfuko wa vijana                      134,847,100.00 
5 Michango mbalimbali                       48,440,000.00 
 Jumla                 1,618,165,000.00 

  
 

 

B. Uendeshaji wa vikao vya Halmashauri na posho mbalimbali za 

viongozi 
Jumla ya Tsh.440,438,000.00 zitatumika kwa ajili ya vikao na posho 
mbalimbali za viongozi na zimechanganuliwa kwa kina katka  sehemu maalum 

(‘Section’.500C-Civic Expenses). 
Aidha mchanganuo wake umeambatanishwa Kama kiambatanisho B,C na 
E 
 

 
C. Matumizi ya kawaida na mishahara kwa fedha ya mapato ya ndani 

katika idara mbalimbali. 

Jumla ya matumizi ya kawaida kwa fedha ya mapato ya ndani katika idara 
mbalimbali ni Tsh.509,754,000.00 wakati Tsh. 128,585,000.00  zimetengwa 
kwa ajili ya mishahara. 
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D. Uwiano wa matumizi mbalimbali kwa kutumia mapato ya ndani. 
Fedha ya mapato ya ndani inapendekezwa kutumika kwa mchanganuo ufuatao;- 

S/N MAELEZO KIASI 

KILICHOTENGWA 

ASILIMIA YA 

MAPATO YOTE 

1 Miradi ya maendeleo 1,618,165,000.00  60 % 

2 Uendeshaji wa vikao na 
posho za viongozi 

440,438,000.00  16.3% 

3 Matumizi ya idara 
mbalimbali 

509,754,000.00  18.9% 

4 Mishahara 128,585,000.00  4.8 % 

 JUMLA 2,696,942,000.00 100%  

 
4.0  MATUMIZI YA RUZUKU TOKA SERIKALI KUU. 
Fedha ya ruzuku imepangwa kutumika kama ifuatavyo;- 

(a)Ruzuku ya Mishahara na matumizi mengineyo 
Matumizi ya Idara zinazopata ruzuku kwa ajili ya mishahara na matumizi 
mengineyo ni kama ifuatavyo; 

i. Mishahara 14,396,041,000.00 
ii.Matumizi mengineyo 770,612,000.00 
Jumla ndogo 15,166,653,000.00 

 (b).Ruzuku ya mifuko ya pamoja na Miradi ya maendeleo 

MRADI 
FEDHA ZA 

WAFADHILI 
FEDHA ZA 

NDANI 
JUMLA 

 
HSBF-Urambo 509,198,000.00 0 509,198,000.00 

ROAD FUND 0 939,330,000.00 939,330,000.00 

LGDG 0 1,200,205,000.00 1,200,205,000.00 

RWSSP 465,389,000.00 0 465,389,000.00 

SEDP-WORLD BANK 111,828,000.00 0 111,828,000.00 

MFUKO WA JIMBO 0 52,768,000.00 52,768,000.00 

ELIMU BURE-MSINGI 0        462,921,000.00         462,921,000.00 

ELIMU BURE-

SEKONDARI 

0        305,168,000.00          305,168,000.00 

Jumla miradi 1,086,415,000.00   2,960,392,000.00    4,046,807,000.00 

 
c. Wafadhili wasiopitisha fedha zao hazina na michango ya jamii. 

Fedha ya wafadhili wengineo na michango ya jamii imepangwa kutumika kama 
ifuatavyo;- 

508B EGPAF-PMTCT 141,400,000.00 

508B EGPAF-CTC 131,325,000.00 

508B CHF 153,035,810.00 

508B NHIF 98,000,000.00 

509B School fees-‘A’Level 25,060,000.00 

508B USER FEE-HOSPITAL 85,000,000.00 

527B TASAF 999,000,000.00 

 Jumla ndogo 1,632,820,810.00 

Jumla 
kuu 

23,543,222,810.00 

 


